21 ตอบกลับ

เราเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ ตรวจไม่เจอถุงตั้งครรภ์ เลยกลับบ้านแต่อาการแพ้ท้องเริ่มออกตอน 8 วีค ไปตรวจถึงจะเจอค่ะ

อายุครรภ์น่าจะยังอ่อนยุนะคะ ลองซื้อที่ตรวจ แบบจุ่มอีกแบบค่ะ ที่ไม่ใช่ปากกา สีน่าจะชัดกว่า

ต้องตรวจหลายๆอันหลายๆแบบค่ะ ถ้าขึ้นบวก ขึ้นสองขีดเป็นส่วนมากคือท้องแน่ๆแล้วค่ะ

ตรวจหลายๆอันค่ะเพื่อความชัวร์ เผื่อที่ตรวจผิดพลาดค่ะ อย่างน้อยก็ตรวจสัก 3 อันค่ะ

Super Mum

จางตรวจไม่เจออยู่แล้วค่ะ บ้านนี้หลังตรวจเจอ2ขีดจาง2สัปดาห์พึงเจถึงและเด็กค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ซาวด์ไม่เจอเหมือนกันค่ะ หมอนัดไปซาวด์ดูอีกที☺️☺️

อายุครรภ์ยังน้อย ต้องซาวด์ทางช่องคลอดถึงจะเจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ

บ้านนี้ตรวจขีดแรกขึ้นก่อนเลยจ้า ไม่มีให้ลุ้นเลย😅

ของเราก็เป็นค่ะ รอลุ้นเหมือนกันจะมามั้ย

เป็นประจำเดือนวันแรกครั้งล่าสุดวันไหนคะ

15 ก.พ ค่ะ