50 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะเป็นเยอะจนกางเกงในเปียกเลยเป็นแป้งเหมือนนมบูดบางครั้งก็เป็นสีเขียวคันด้วยหมอบอกว่าติดเชื้อให้ยาสอด และยาฆ่าเชื้อมากินตอนกินยาตกขาวหายไปเลยพอยาหมดก็เป็นอีกแต่ไม่เยอะเหมือนตอนแรกค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะพอสอดยาหายไปได้1เดือนพวกกลิ่นก็มาอีกแล้วทั้งๆที่ดูแลดีมากคือใช้ทิชชูซับทุกครั้งหลังเข้าห้องน้ำ แถมไม่ได้มีอะไรกับสามีตั้งแต่ท้องก็ยังเป็นจนไม่อยากไปหาหมอเอายามาสอดแล้วค่ะ

เคยเป็นเหมือนกันคะ แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ลองคุณแม่ไปพบแพทย์ดูนะคะ ถ้าว่ามีอาการคันหรือมีกลิ่น เพราะเป็นเหมือนกันคะ ไปหาหมอมาก็ได้นามาสอดช่องคลอดน่ะคะ ก็ดีขึ้น ไม่เป็นแล้วคะ

คนท้องมักมีอยู่แล้วเป็นปกติค่ะ ถ้าตกขาวแล้วไม่คัน ไม่เปบี่ยนสีก้ไม่ต้องกังวล แต่ถ้าผิดปกติควรไปหาหมอค่ะ แสดงว่าอาจเป็นเชื้อราหรือติดเชื้อค่ะ

เราไปพบหมอ เเต่อาการไม่คันนะค่ะ แต่หมอดูว่าติดเชื้อเลยไห้ยาสอด6วันยาทาน6วัน บางครั้งเราหาหมอไห้หมอตรวจดีที่สุดค่ะเพราะเเต่ละเคสแตกต่างกัน

ได้ยาอะใลมาคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ เริ่มคลอด จน 32วีค ยังตกเหมือนเดิมค่ะ😅ถ้าคันหรือมีกลิ่น หรือ สีปกติ ควร พบแพทย์ แต่ไม่คันก็ปกติค่ะ 😁

ตกขาวเป็นเรื่องปกติของคนท้อง แต่ไม่ควรมีอาการอื่นร่วมด้วย เช้น สีเปลี่ยน มีกลิ่น คัน แสบ ถ้ามีอาการพวกนี้ต้องพบหมอค่ะ

ไม่มีอาการแสบ คัน ร่วมด้วยไม่น่ามีปัญหาอะไรค่ะ แต่คุณแม่ควรพยายามรักษาความสะอาด และอย่าปล่อยให้อับชื้นก็ช่วยได้ค่ะ

เราก็เป็นคะท้องแรกไม่เป็นท้องคนนี้เป็นหมอบอกถ้าตกขาวไม่เปลี่ยนสีไม่มีกลิ่นคาวไม่คันก็ถือว่สปกติของคนท้องคะ

น่าจะปกตินะคะเราก้อเปนช่วงไตรมาสแรกอย่างเยอะ เข้า4เดือนเราเริ่มลดลงแทบไม่มีแค่ไม่คันไม่มีสีก้อน่าจะโอเครนะคะ

ยิ่งอายุครรภ์​เยอะตกขาวจะมาก ของเราเยอะออกมาเป็นก้อนๆเลย จนบางครั้งมีสีเขียวอ่อนคันด้วย หมอสั่งยาสอดมาให้ค่ะ