37 ตอบกลับ

ของเราก็เป็นค่ะ. ได้กินทั้ง 3 ครั้ง น้ำตาลไม่คงที่ ครั้งแรก กิน 50 / 2 ขวด ครั้ง 2 กิน100 /4 ขวด ครั้ง3 กิน 50 /2 ขวด แต่มันจะอวกค่ะเวลากินเข้าไปให้อดทนนะคะห้ามอวกออกมาไม่งั้นน้ำตาลไม่คงที่จะได้ไปตรวจใหม่ค่ะ

สำหรับแม่แม่ที่ มีความเสี่ยงเป็นเบาหวานก็จะได้ กินน้ำตาล 50 กรัม ถ้าน้ำตาลเกิน140 ก็ต้องทาน 100กกระมต่อ เพื่อทดสอบการเปนเบาหวานในแม่ๆเพื่อไม่ให้ลูกอันตรายค่ะ หมอก็จะห้ามทานนั่นนี่

เป็นเหมือนกันค่ะไม่ผ่านสักรอบ ต้องส่งตัวไปรักษาต่อที่ร.พ ค่ะ ให้คุณแม่งดน้ำหวาน ขนมหวาน อะไรที่หวานนะค่ะให้งดเลย ถ้าไม่ผ่านจะได้ฉีดยาเบาหวานตอนท้องค่ะ

ตรวจเหมือนกันค่ะ32wหมอให้กินน้ำตาล2ขวด ผลตรวจออกมาเฉียดฉิวเลยค่ะ 138. แถมหมอยังสั่งให้ควบคุมการกินหวานอีก ตอนนี้เลยต้องงดหวานงดมันเลยค่ะ

ครั้งแรกที่ให้กลืนเป็นการสุ่มตรวจส่วนมากไม่ต้องอดอาหารไปก่อนค่ะ

เป็นค่ะ โดนเจาะ 4 เข็มแค่เข็มแรกเราไม่รู้ค่ะว่าห้ามอาเจียน ตอนนั้นปวดหัวหนักมากทนไม่ไหวอาเจียนออกหมด เลยต้องไปเจาะไหม่วันหน้าค่ะ.😂

เป็นค่ะ ตรวจแล้ว ครั้งที่ 2 ผ่านค่ะ งดน้ำ อาหารหลังเที่ยงคืน ส่วนมากจะไม่เจอค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

กลัวจะเป็นเบาหวานจังค่ะเรากินนำ้หวานแทนนำ้เลยไม่กินไม่ได้มันหงุดหงิด กินนำ้แดงเฮรูบอยนะค่ะ

เป็นค่ะ ขอแนะนำให้กินน้ำมะนาว ก่อนนอน ก่อนไปเจาะสักสามวันได้ผลค่ะ แต่ต้องงด หวาน มัน นะคะ

เราเป้นค่ะ แต่หมอนัดเจาะ จากครั้งแรก 2 อาทิต นัดอีกที 10 ม.ค 62 อดอาหาร ตั้งแต่ 24.00 วันที่ 9 ม.ค

อายุครรภ์เท่ากันเลย..ฝากยุโรงบาลรึเปล่าค่ะหมอให้กินเหมือนกันแต่ว่าจะไปฝากคลีนิคเอา