13 ตอบกลับ

เมื่อหลายวันก่อนเราเองก็มีเลือดสีน้ำตาลคล้าย ๆ ประจำเดือนมาวันสุดท้ายค่ะ เราไปหาหมอ หมอบอกว่าไม่มีปัญหาอะไร เป็นเลือดเก่าที่อาจเกิดขึ้นตอนน้องฝังตัวช่วงแรก แล้วมันยังค้างอยู่ ถ้าเป็นเลือดสีแดงสดจะค่อนข้างอันตราย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็นเลือดสีอะไร ก็ควรไปหาหมอในทันทีค่ะ หมอจะซาวด์ดูว่าน้องยังแข็งแรงไหม ถุงตั้งครรภ์ ขนาดตัว และหัวใจยังปกติหรือเปล่า

VIP Member

กำ ทั้งที่ตรวจครรภ์หลายอันขนาดนี้ รวมถึงคุณหมอก็ยืนยันว่าตั้งครรภ์ สรุปท้องแน่ๆนะคะ ท้องตั้งแต่ตรวจครั้งแรกแล้วค่ะ แต่ตรงเลือดไหลเนี่ย รีบหาหมอนะคะ เสี่ยงภาวะแท้งคุกคามค่ะ

ถ้ามีเลือดออกแนะนำให้พบหมอเลยค่ะพูดอาการให้หมอฟังอย่าปล่อยใว้นานบ้านนี้ปล่อยใว้2คืนหมอบอกว่าติดเชื้อทางเดินปัสสาวะแล้วเสี่บงแท้งคุกคามอีกด้วย

เลือดสีน้ำตาลคงจะเป็นมดลูกกำลังขยายตัวค่ะ..ออกนิดเดียวใช่มั้ยคะ..ลองปรึกษาหมออีกทีค่ะ

ตั้งครรภ์ค่ะ ถ้าซาวน์แล้วเจอถุงตั้งครรภ์ + ตัวเด็ก เลือดที่ออกอาจเป็นแท้งคุกคาม

เคยเป็นค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกว่าปกติดี แต่อาจไม่ใช่กับทุกคนนะคะ แม่ลองไปหาหมอดูจ้า

อาจเป็นภาวะแท้งคุกคาม หาหมอขอคำแนะนำนะคะแม่ ยังท้องอยู่ค่ะน้องยังไม่ไปไหนนะคะ

แต่หมอก็พูดว่า อาจจะแท้งไปแล้วก่อนหน้านี้ค่ะ คือเรายังไม่เชื่อ ว่าจะลองไปอัลตราซาวด์ไหม่อีกรอบค่ะ

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกจากช่องคลอดนะคะ ไม่ว่าจะเป็นสีไหนก็ตาม

ไปหาหมอนะคะ คนท้อง อะไรที่เกี่ยวกับเลือกไปนี่รีบหาหมอก่อนเลย

สภาวะเสี่ยงแท้งคุกคามรึป่าวค่ะ รีบปรึกษาหมอเลยค่ะ อันตรายมาก