33 ตอบกลับ

VIP Member

คาเฟอีนสามารถผ่านรกไปยังลูกได้ และแม้คาเฟอีนที่อยู่ในกาแฟ ชา โกโก้หรือช็อคโกแลต จะไม่ได้มีผลต่อการเกิดความพิการในลูก แต่ก็มีการทดลองในสัตว์พบว่า หากได้รับคาเฟอีนปริมาณมาก ๆ จะไปเสริมผลของการได้รับรังสีและสารเคมีบางชนิดต่อการกลายพันธุ์ ลดการไหลเวียนของเลือดที่มดลูก การได้รับคาเฟอีนมาก ๆ อาจส่งผลต่อการเกิดทารกเจริญเติบโตช้าในครรภ์ และทารกแรกเกิดน้ำหนักน้อย

ของเราหมอบอกว่าทานได้ค่ะ วันละไม่เกิน 1 แก้ว หรือ 100 มิลลิกรัมต่อวัน หมอเราบอกว่า ถ้าต้องทำงานก็ทานได้ค่ะ เราไม่ได้ถามหมอนะคะ หมอบอกเองเลยค่ะ เพราะเราทำงาน หมอเลยเเนะนำมาแบบนี้ค่ะ 😊

กินได้ค่ะแม่ ในปริมาณไม่เกิน1แก้ว แต่จะมีผลข้างเคียงคืออาจจะส่งผลให้การเจริญเติบโตของลูกช้า งดได้งดค่ะแม่ แต่ถ้างดไม่ได้ ก็ครึ่งแก้วพอค่ะ

งดได้งดนะคะ คาเฟอีนทำให้ลูกโตช้าค่ะ บ้านนี้มีแอบสามีไปดื่มครั้งนึง 🤪🤪 เอสเย็นไปแก้วนึงในระยะเวลา5เดือนค่ะ แหะๆ

ปรับเป็นจิบนิดหน่อยสองสามทีพอคะแม่ คาเฟอีนไม่แนะนำคะแต่มันยังไม่น่ากลัวเท่าน้ำตาล.. กาแฟแบบไหนคะแม่

VIP Member

หมอบอกทานได้ค่ะแต่แค่วันละแก้วเท่านั้นนะคะ อย่ามากเกิน ทานแค่1แก้วกาแฟนะคะ

ฮัลโหล!!!!! มันมีคาเฟอีน ท้องไม่ท้องก็น่าจะรู้นะคะ พระเจ้า!! อายุเท่าไรเนี่ย

คาเฟอินมีผลต่อการพัฒนาสมองของทารกค่ะ ถ้าอยากให้ลูกฉลาด ชากาแฟไม่ควรนะคะ

VIP Member

บ้านนี้กินกาแฟวันละแก้วจ้าเพราะทำงานตอนนี้ 31+5วิคแล้ว

VIP Member

จริงๆไม่แนะนำให้ดื่มเลยน้าา ไม่ดีต่อคุณลูกนะคะ 😊