20 ตอบกลับ

ไม่เป็นไรค่ะ ถามว่าเสี่ยงมั้ยมีปัจจัยแค่เจาะเลือดหรือตรวจน้ำคล่ำหาดาวน์ ก็โอเคเวลาเจาะเนี้ยแนะนะอายุเยอะให้เจาะเลือดตรวจดีกว่าเจาะน้ำคล่ำ อย่าไปกังวลคุณหมอบอกอายุเท่าไรก็ท้องได้ปกติไม่มีปัญหาอย่าคิดมากกังวลจะมีผลต่อลูกน้อยนะค่ะ

รีบฝากครรภ์ไวๆนะคะ อายุเยอะความเสี่ยงเยอะค่ะ บ้านนี้คุณแม่ 38 เพิ่งเจาะน้ำคร่ำไปค่ะ แต่ผลเลือด ผลปัสสาวะปกติทุกอย่าง น้องสมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ การดูแลตัวเองของคุณแม่สำคัญที่สุดค่ะ

ค่าใช้จ่ายเจาะนำ้ครำ่เท่าไหร่ค่ะ

อายุ 45 ก็ยังท้องได้คะ คุณแม่รีบฝากท้องนะคะ พอถึงเวลาคุณหมอจะให้คุณแม่ตรวจนิฟตี้ เพื่อดูความผิดปกติของน้องว่ามีรึป่าวคะ รีบๆฝากท้องน้องจะได้อยู่ในการดูแลของคุณหมอ

ตอนเช้าตื่นมามีเลือดใหลออกมาเยอะมากค่ะแล้วจะมีเยื่อเหมือนกระดาษทิชชู่นิดหนึ่งจะเรียกว่าแท้งมั้ยคะเลือดสีจางออกดำนำ้ตาลค่ะ

ไม่อันตรายค่ะ แต่จะมีภาวะเสี่ยงเยอะ ต้องรีบฝากครรภ์และปฎิบัติตามคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัดนะคะ

45 ก้อตั่งครรภ์สบายมากค่ะ น้าที่บ้าน45 ปีเหมือนกันลูกออกมาแข็งแรงปลอดภัยดีค่ะ

บ้าน​นี้​41เจาะ​เลือด​เจาะ​น้ำคล่ำปกติตอนนี้​น้อง​จะ​3เดือน​แล้ว​ค่ะ​

เเล้วเเต่ร่างกายของคุณพ่อเเละคุณเเม่คะ ควรปรึกษาหมอดีที่สุดจ้า

VIP Member

รีบฝากท้องเลยจะสุขภาพจิตและสุขภาพกายแข็งแรงไม่เป็นไรค่ะ

VIP Member

ฝากครรภ์เลยค่ะให้หมอตรวจจะได้สบายใจคะ