34 ตอบกลับ

ยังไม่ได้​เตรียมอะไรเลยค่ะ​ หลายคนก็พยายามบอกว่าอย่าเพิ่งเตรียมไว้ใกล้ๆ​ คลอด​ กะว่าให้เข้าเดือนที่​ 7​-8​ ค่อย​เตรียม​ (แต่ก็แอบกังวลเล็กๆ​ กลัวไม่ทันเหมือนกันค่ะ)​ ใจเย็น​ๆนะคะ​คุณแม่​ มีเวลาเยอะก็จะซื้อเยอะค่ะ​ 😆😆😆

28 กค ซักใส่ถุงซิปล็อคไว้แล้วค่ะ ท้องสองว่างต้องรีบทำเพราะดูคนโตด้วยเดี๋ยวไม่มีเวลาทำ ถ้าแม่คลอดสค แนะนำค่อยซักตอน 35 วีคขึ้นไปก็ได้ค่ะ

ท้องสองเหมือนกันค่ะ ว่างก็ซักเก็บพับใส่ตู้ไว้ คนโตตอนนี้ 1 ขวบเอง

บ้านนี้3สิงหาคม ของครบหมดแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ซัก ว่าจะซักตอน8เดือนค่ะเพราะกลัวผ้าจะอับถ้าซักไว้นานค่ะ

TapFluencer

18 สิงหา ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ คนแก่ๆบอกว่าค่อยซื้อวันคลอดทีเดียว เห้อๆ😓

วันเดียวกันเลย ยังไม่ได้เตรียมเหมือนกัน

10 สิงหาคมเตรียมครบแล้วจ้าซักแล้ว 1 รอบ ว่าจะซัก 2 รอบจ้าผ้าเด็กมันแข็ง

เตรียมได้เกือบจะ 70% แล้วค่ะ รอซักทีเดียว น่าจะไม่เกินกรกฎา

VIP Member

28สิงหา พึ่งเริ่มซื้อค่ะ ยังไม่ครบเลย ขาดอีกเยอะเลยค่ะ😅

1สค.ค่ะ ปวดหว่างขา ปวดตัวมากค่ะ😂 ก้าวขาทีแทบร้อง ท้องแรก

กำหนดคลอด 10 สิงหา อาทิตย์หน้าจะเอาออกมาซักแล้วคะ 😊

VIP Member

17ส.ค ค่าาา ซื้อของยังไม่ครบเลย ช่วงนี้ปวดหลังมากๆ😂