ลูกน้อย9เดือน

ช่วยแนะนำเมนู BLW หน่อยค่ะ

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ผักนึ่ง เส้นพาสต้า (หรือเส้นอื่นๆ สำหรับเด็ก เด็กที่ทาน BLW จะชอบอะไรที่เป็นเส้นๆ มาก) ไก่สับนึ่ง หมูสับนึ่ง ปลา มันหวานนึ่ง มันฝรั่งนึ่ง หน่อไม้ฝรั่งนึ่ง ไข่เจียวหั่นเป็นเส้น เต้าหู้อ่อนทอด มะละกอ อะโวคาโด้ กล้วย (ไม่เอาไส้) กีวี่ ขนมปังโฮลวีท มะม่วงสุก แอปเปิ้ลนึ่ง แก้วมังกร ข้าวเหนียว (ถ้าน้องกลืนเก่งแล้วทานได้) ชีสสำหรับเด็ก อื่นๆ ตามความเหมาะสม

อ่านเพิ่มเติม

ฟังทองนึ่ง กล้วย อโวคาโด้ เส้นสปาเกตตี้ มักกะโรนี ผักนึ้งต่างๆ เน้นต้มหรือนึงจนนิ่มนะค่ะ

ขนมปัง อโวคาโด้ ฟักทองนึ่ง หั่นแนวยาวค่า เส้นสปาเกตตี้ก็ได้นะคะ

VIP Member

เริ่มจากผักต้ม หรือ นึ่งค่ะ

มักกะโรนีซุปไข่ข้นค่ะ

Post reply image

มักกะโรนีซอสฟัดทอง

เมนูมากมายเลยค่ะ

ขนมปังแบบไหนคะแม่

กูเกิล​เลยค่ะ

ขอตามค่ะ