21 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็น หมอบอกว่าไขเด็ก ไม่ต้องทาอะไรเลย ไม่ต้องแกะ แค่อาบน้ำปกติ เดี๋ยวก็หาย

มันหลุดเองคะ ตอนอาบน้ำ แล้วซื้อโลชั่นสำหรับเด้กมาทาให้ลูกคะมันจะหลุดเอง

บ้านนี้ลูกได้21วัน เป็นเหมือนกัน อาบน้ำให้น้องเดี๋ยวก็ค่อยๆลอกออกเองจ้า

เดี๋ยวก็จะค่อยๆหายค่ะ แต่บ้านนี้ใช้ซูโดครีมกับบีเพนเทนทาช่วยด้วย

แม่ทาโลชั่นให้น้องน่ะค่ะ บ้านนี้เคยเป็นตอนนี้หายแล้ว

VIP Member

เดี๋ยวก็หายค่ะ ที่บ้านก็เป็น อย่าแกะ อย่าถูออกนะคะ

ทาออยหลังอาบน้ำค่ะ ช่วยได้เยอะผิวนิ่มชุ่มชื่นค่ะ

เดวก้อหายประมาณ2สัปดาห์น้องก้อเป็นเหมือนกัน

มันหลุดเองนะครับ เช็ดด้วยน้ำอุ่นไฟ ทุกๆวันครับ

ผสมเบบี้ออยในน้ำตอนอาบสัก2-3หยดค่ะ ลูกเคยเป็น