48 ตอบกลับ

น้ำพริกหนุ่มสูตรใส่ปลาร้า น้ำชุป(น้ำพริกกะปิ) แจ่วบอง น้ำพริกปลากระป๋อง หลนเต้าเจี้ยวใส่กุ้ง บ้านนี้ทำติดตู้เย็นไว้ตลอดคะ ขาดไม่ได้ กินคู่กับผักลวก อร่อยเด็ด

บ้านนี้ไม่ค่อยกินน้ำพริก ส่วนใหญ่จะสต็อกพวก เส้นสปาเก็ตตี้ พาสต้า ต่างๆ

น้ำพริกอะไรก็ได้ ขอแค่เป็นฝีมือของคุณพ่อจ้า😄😄😄

VIP Member

ปลาร้าสับทานกับผักเยอะๆ สุดยอดไปเลยค่ะ

น้ำพริกตาแดงที่คุณยายทำเท่านั้น

น้ำพริก​กะปิ​+ผักทอด พูดละหิวเลย

VIP Member

น้ำพริกกะปิ กับ น้ำพริกปลาทู ค่ะ

น้ำพริกปลาร้าค่ะแม่ แซ่บนัว

น้ำพริกเผาไข่เจียวของโปรด

น้ำพริกปลาทูปลาร้าคะ😋😋😋