10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็32+6W เจ็บเหมือนกัน พลิกตัว ลุกนั่งลำบาก แต่เป็นเรื่องปกติค่ะ หมอ บอกว่า ท้องใหญ่ด้วย กำหนดคลอด 2 ม.ค. แต่น่าจะไม่ถึงค่ะ 😊

นี่ก้32+6เจ็บเหมือนกันค่ะ มือเท้าบวมเป่งเลย กำหนดคลอด2มกราคเหมือนกันป่าวคะ แต่นี่คิดว่าน่าจะคลอดธันวานี้แหละค่ะ คงไม่ถึง40w

เหมือนกันเลยค่ะกำหนด2มกราคม แต่ของเขาผ่าคลอดกลางเดือนนี้แล้วค่ะ บวมไปหมดเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจร้า ทีแรกคิดว่าจะใกล้คลอด หรือคลอดก่อนกำหนดหรือเปล่า แต่หลายๆคนเค้าบอกเรื่องปกติจร้า ท้องแก่

บ้านนี้ก็เป็นจ้า 32+6 รู้สึกเจ็บ เวลานอนจะพลิกตัวและหายใจลำบาก ปวดหลังปวดเอว กำหนดคลอด 2 มกรา 66

เป็นเหมือนกันคะตอนนอนจะพลิกตัวต้องเอามือพยุงท้องด้วยตลอดเลย

31 w เจ็บปวดช่วงพลิกตัว ช่วงจะลุกขึ้น เหมือนโดนกดทับไว้ 🥹

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แอบกลัวคลอดก่อนกำหนดเหมือนกัน

เจ็บตั้งแต่5 เดือน ตอนนี้ 7 เดือนยังไม่หายเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ7เดือนปวดร้าวค้างแคมขามากค่ะ พลิกตัวก็จะร้าวๆปวดๆ

ปกติค่ะ บ้านนี้ก็เป็นจนคลอดทั้ง3ท้องเลย

ขอบคุณค่ะ ทีแรกแอบกังวลกลัวคลอดก่อนกำหนด เพราะเจ็บมาก😭

เป็นเหมือนกันค่ะคุณแม่