แชร์ประสบการณ์ช่วงตั้งครรภ์จนถึงช่วงคลอดและความสัมพันธ์ของพ่อแม่

ช่วงตั้งครรภ์ : พอรู้ว่าตัวเองท้องก็บำรุงเขาตั้งแต่ในท้องเลยค่ะ อะไรที่กินแล้วได้ประโยชน์ให้ลูกกินหมดทุกอย่างค่ะ บำรุงเขาตั้งแต่ในท้องค่ะ ระยะเวลาอุ้มท้องเขาได้แค่ 36+6 วีค กำหนดคลอดจริงๆของน้องวันที่ 28 พ.ค 62 แล้วคุณหมอนัดผ่าจริงๆน้องวันที่ 18 พ.ค 62 แต่ก็ไม่ถึงวันค่ะ มาเจ็บท้องคลอดจริงๆวันที่ 5 พ.ค 62 น้ำหนักน้องแรกเกิด 2700 เกิดเวลา 10:38 น. พอได้เห็นหน้าลูกรอยยิ้มลูกก็ดีใจมากเลยค่ะ ความเจ็บปวดหายไปเลยค่ะ ช่วงหลังคลอด : ก็จะเจอปัญหานิดๆหน่อยๆค่ะ ปัญหาเรื่องน้ำนมน้อย กินทุกอย่างที่จะให้น้ำนมเยอะ จะถามว่าได้ผลไหมก็ได้ผลค่ะ แต่พอน้องเลิกกินนมแม่เลย คิดว่าน้ำนมจะหมดจะหดไม่เลยค่ะ ณ ตอนนี้ยังมีน้ำนมไหลอยู่เลยค่ะ ไหลทีละนิดๆค่ะ ช่วงความสัมพันธ์พ่อแม่ : เหมือนเดิมค่ะ เพิ่มเติมก็คือเจ้าตัวน้อยค่ะ แต่ก่อนจะมีน้องจะไปกันแค่2คนพ่อแม่ แต่พอมีเจ้าตัวน้อยไปไหนไปกันค่ะ ความรักของพ่อแม่ก็หวานกันเหมือนเดิมค่ะ แต่ก็จะมีช่วงทะเลาะกันเล็กน้อยค่ะ มีเจ้าตัวน้อยยิ่งมีเวลาอยู่กับเขามากค่ะ มีเวลาเล่นพาทำกิจกรรมกันทุกวันทั้งในบ้านนอกบ้านค่ะ