6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ฉีดค่ะ ตอนไปตรวจที่โรงบาลหมอถามให้ทางเลือกคุมกำเนิด แต่หมอก็ถามนะคะว่าน้องกินนมแม่มั้ย เราก็ตอบว่ากิน แต่หมอก็ไม่ได้ทักอะไรนะคะ

TapFluencer

บ้านนี้หมอฉีดให้ก่อนออกโรงพยาบาลเลยค่ะ ไม่รู้ว่าหมอที่ไหนทำแบบนี้บ้าง🥴

VIP Member

แนะนำปรึกษาหมอคะ แจ้งหมอด้วยน้าว่าแม่ให้นมลูก

เเจ้งอยู่ค่ะว่าให้นมน้องกินบางครั้งตอนที่ชงนมผงไม่ทัน แต่หมอก้พูดว่าแสดงว่าไม่ได้ให้นมลูก ก้ได้ฉีดยาคุมแบบ3เดือนมาค่ะวันนี้

Super Mum

ได้ค่ะ แต่บ้านนี้ฝังเลย

TapFluencer

ให้ได้ค่ะแม่เราเองก็ฉีด

เราฉีดยาคุมตอนน้องได้ 1 เดือนแล้วให้กินนมแม่เลยตั้งแต่ลูกคนแรกจนตอนนี้คนที่ 3 แล้ว น้องก็ไม่ผอมสักคนนะคะ น้ำหนักน้องเกือบจะเกินเกณฑ์ด้วยซ้ำ การที่ลูกผอมลูกอาจจะดูดไม่ถึงนมส่วนหลังรึเปล่า(หรือเพราะนมแม่ส่วนหน้าเยอะน้องเลยดูดไม่ถึงนมส่วนหลัง)เพราะนมส่วนหลังที่ข้นๆจะมีไขมันเยอะและทำให้น้ำหนักน้องเพิ่มดีค่ะ

ได้ค่ะแม่