ไบโพล่าร์และซึมเศร้า

จากที่เคยโพสต์อาการซึมเศร้าและไบโพล่าร์ของตัวเองไป แม่ๆช่วยได้เยอะเลยคะ ตอนนี้กินยาจาก1เม็ดเป้น2เม้ด เพราะกิน1เม้ดแล้วไม่ดีขึ้นหนักกว่าเก่า ตอนนี้จะอัพเดทคะ ไม่รู้ว่าตัวเองหายแล้วรึยังแต่อาการคือ ตอนเราโกรธรึอะไรแบบนี้ เราจะอยากระบายไม่ไช้เป็นการเจ็บทำร้ายตัวเองแล้ว(มั้งงง) แต่อยากจะกรี๊ดออกมาและทุบอะไรสักอย่าง และเก้บไว้ในใจลึกๆ แบบเหมือนเริ่มมาสะสม😂 เอาตรงเราทำร้ายตัวเองเมื่อวันที่25เพราะลืมทานยา เราเป้นคนลืมทานยาง่ายมากเพียงแค่ลืมทานยา2วัน ก้กลับมาทำร้ายตัวเองเพราะเหนื่อยเลี้ยงลุกและเเฟนไม่สนใจ(ความคิด) แต่หลังจากนั้นเราตั้งใจว่าจะไม่ลืม และกินยาอย่างละ2เม้ดทุกวันจนตอนนี้ไม่มีทำเลย แต่มีแค่คิดๆแบบว่าเวลาโมโหอะไรนิดหน่อยเราอยากจะโยนลูกออกจากมือ(เพียงชั่ววูบ)พอตั้งสติได้ก้กลับมาเหมือนเดิม เหลือขี้ลืม นอนไม่ค่อยหลับและมีหงุดหงิดนิดหน่อยวีนคนที่ทำให้ขัดใจ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ไบโพล่าร์และซึมเศร้า
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

สู้ๆนะคะคุณแม่ ❤️❤️