22 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้นับประจำเดือน8วีคพอซาวด์6วีคเอง​ เเต่หมอจะดูตามเครื่องอัตราซาวด์คะ

เหมือนกันเลยค่ะ

ลูกตัวใหญ่เกินอายุครรภ์จริงค่ะ เลยซาวด์ได้เกินอายุครรภ์จริงไปค่ะ

ไม่ค่ะ นับจาก ปจด ก็ ตามที่บอกคือ12วีคค่ะ แต่ลูกตัวใหญ่เกินอายุครรภ์หน่อยเลย13วีคค่ะ แต่ยึดตามใบซาวด์ก็ตรงนะคะ แต่ของแม่บ้านนี้ วันแรกที่มี ปจด คือ21 สค64 กำหนดคลอด29พค.65 คลอดจริง20พค ค่ะ

หมอบ้านนี้ ไม่นับจากใบซาวค่ะ ถ้านับจะเกินไป 1 สัปดาห์ เหมือนกัน

ของนัต ใบซาวด์ตามหลังหมอนับคะ หมอนับ 13 ในใบซายน์ได้ 12 week😆😆

น้องอาจจะติดก่อนที่เป็นประจำเดือนค่ะ หรือวันตกไข่นั้นเองค่ะ

ไม่น่าได้ค่ะตัวเอง เพราะเค้าแท้งลูกคนที่2ไป มาคนนี้มีภาวะแท้งคุกคามค่ะ เลือดไหล4วันแบบเยอะเลย ไม่น่าจะมาก่อนประจำเดือนมาค่ะ😂

ของเราหมอก็นับเกินค่ะเคลื่อนไป1สัปดาห์

TapFluencer

หมอเอาตามใบอัลตราซาวด์เลยค่ะ

เราค่ะ นับ13วีค ซาวน์ได้14วีค

อันนี้จริงๆค่ะแม่ เกินทุกครั้งเลย

มีค่ัทางนี้ค่ะ

เชื่อหมอคะแม่

น่าจะตัวโตค่ะ