9 ตอบกลับ

TapFluencer

กินช่วงไหนก็ได้ค่ะแต่ไม่ควรกินพร้อมกับยาบำรุงครรภ์หรือยาบำรุงเลือดเพราะแคลเซียมจากนมจะไปดูดซึมทำให้ยาไม่มีผล ต้องกินก่อนหรือหลังยาประมาณ 2 ชม.ค่ะ

เรากินตอนเย็นค่ะ ก่อนนอน แต่แม่อย่ากินทุกวันนะคะ สลับสับเปลี่ยนให้หลากหลาย แอนมัม น้ำเต้าหู้ นมอัลม่อน อะไรแบบนี้ค่ะ

บ้านนี้นมชอบดื่มตอนเช้าหลังตื่นนอนค่ะ ยิ่งถ้าเป็นนมชงก็ดื่มอุ่นๆทดแทนกาแฟหรือโอวัลตินได้

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ชอบดื่มก่อนนอนค่ะ ตอนเช้า ระหว่างวันดื่มนมอย่างอื่นค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้กินตอนก่อนนอนประมาณ 2-3 ชม. ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้กินช่วงเช้าหลังตื่นนอนค่ะ

VIP Member

หลังอาหารเช้า-เย็นค่ะ วันละ2กล่อง

Super Mum

บ้านนี้กินสายๆ หลังอาหารเช้าค่ะ

ฟลังอาหารเช้าค่ะ