แต่งงานเข้าศาสนาอิสลามตามสามี แต่สามียังไม่หยุดเจ้าชู้

พยามหาหญิงอื่นอยู่ตลอด 2ปีที่ผ่านมา 12ครั้ง อีกทั้งยังติดต่อกับแฟนเก่าด้วย ตอมนี้มีลูก1คน คิดแค่ว่า อยากไปให้พ้นๆ สามีที่ดียังเป็นไม่ได้ จะเป็นพ่อที่ดีได้เหรอ ดิฉันจากเป็นเจ้าของธุระกิจของครอบครัวและมีทรัพสินมากกว่าสามีเรียกได้ว่าหลาย100เท่า ยอมมาอยู่บ้านสามี ต้องมาเป็นพนักงานเงินเดือนเดือนละหมื่นนิดๆ และไม่นานมานี้พึ่งรู้สาเหตุจริงๆที่เค้าไม่ยอมย้ายไปทำงานด้วยกันที่บ้านดิฉัน เพราะเค้าบอกว่าเค้ามีไม่ญาติ แถวบ้านฉัน เค้าเป็นอิสลามกลัวมางานศพไม่ทัน เค้าบอกเค้าเป็นลูกคนโตเค้าต้องดูแลพ่อแม่ พอดิฉันถามกลับว่าดิฉันก็เป็นลูกคนโตดิฉันต้องดูแลพ่อแม่เหมือนกัน ตอนยายที่เลี้ยงดิฉันเสีย ฉันได้ไปงานศพแค่วันเดียว ตอนนี้รู้สึกโดนเอาเปรียบ ทุกเรื่อง ดิฉันต้องคุมผ้าใหเรียบร้อยทุกครั้ง แต่เค้าทั้งกินเหล้ากินเบียร์ พยามหาผู้หญิงไม่เลิก

23 ตอบกลับ

ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินทอง กลับบ้านตัวเองเถอะคะ ที่ไหนมีความสุขก็อยุ่

VIP Member

สู้สู้นะคะ เหนื่อยก็พักชีวิตเราเลือกได้

เป็นกำลังใจให้นะคะ