แต่งงานเข้าศาสนาอิสลามตามสามี แต่สามียังไม่หยุดเจ้าชู้

พยามหาหญิงอื่นอยู่ตลอด 2ปีที่ผ่านมา 12ครั้ง อีกทั้งยังติดต่อกับแฟนเก่าด้วย ตอมนี้มีลูก1คน คิดแค่ว่า อยากไปให้พ้นๆ สามีที่ดียังเป็นไม่ได้ จะเป็นพ่อที่ดีได้เหรอ ดิฉันจากเป็นเจ้าของธุระกิจของครอบครัวและมีทรัพสินมากกว่าสามีเรียกได้ว่าหลาย100เท่า ยอมมาอยู่บ้านสามี ต้องมาเป็นพนักงานเงินเดือนเดือนละหมื่นนิดๆ และไม่นานมานี้พึ่งรู้สาเหตุจริงๆที่เค้าไม่ยอมย้ายไปทำงานด้วยกันที่บ้านดิฉัน เพราะเค้าบอกว่าเค้ามีไม่ญาติ แถวบ้านฉัน เค้าเป็นอิสลามกลัวมางานศพไม่ทัน เค้าบอกเค้าเป็นลูกคนโตเค้าต้องดูแลพ่อแม่ พอดิฉันถามกลับว่าดิฉันก็เป็นลูกคนโตดิฉันต้องดูแลพ่อแม่เหมือนกัน ตอนยายที่เลี้ยงดิฉันเสีย ฉันได้ไปงานศพแค่วันเดียว ตอนนี้รู้สึกโดนเอาเปรียบ ทุกเรื่อง ดิฉันต้องคุมผ้าใหเรียบร้อยทุกครั้ง แต่เค้าทั้งกินเหล้ากินเบียร์ พยามหาผู้หญิงไม่เลิก

23 ตอบกลับ

เป็นเรา เราเลิกค่ะ กลับไปอยู่บ้านสบายกาย สบายใจกว่าค่ะ จะได้เลี้ยงลูกได้มีคุณถาพด้วย ถ้าลูกต้องมาเห็นแม่เสียใจ พ่อทำตัวไม่ดีทุกๆวัน คงไม่ดีค่อเด็กแน่ค่ะ

ถ้าไม่มีเหตุผลต้องทนก็ออกมาค่ะ​ อย่าเอาลูกมาเป็นเหตุผลให้ตัวเองต้องทุกข์​ ออกมาจากจุดที่แย่ชีวิตจะได้ดีขึ้น

อิสลาม เขามองว่าไม่ใช่เรื่องผิดที่มีเมียหลายคน แต่คุณแม่เองจะเสียใจจนไม่ไหวเอาค่ะ ค่อยๆคิดนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

คนมันจะเจ้าชู้ ไม่ว่าศาสนาไหน.. มันก็เจ้าชู้อยู่วันยันค่ำ มันอยู่ที่สันดารคนค่ะ เหนื่อยก็พักนะค่ะ..

เป้นกำลังใจให้นะคะทุกอย่างเมื่อถึงเวลามันจะมีทางออกของมันเสมอค่ะนึกถึงลูกให้มากๆนะค่ะ

ถ้าเป็นเราเลิกค่ะ. แค่เปลี่ยนศาสนาเราก็ให้เค้าครึ่งชีวิตแล้วค่ะ เค้ายังไม่ยอมหยุดเลย

เราว่าจริงๆคุรมีคำตอบแล้วละคะ แต่ยังไม่กล้าตัดสินใเพราะลูก อย่ากลัวการเปลี่ยนแปลงคะ

VIP Member

แย่จังค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ เลิกแล้วพาลูกกลับไปอยู่บ้านเราเสียดีกว่าค่ะคุณแม่

เคยเปิดอกคุยกันไหมคะ ถ้าทุกข์ใจก็เลิกเถอะค่ะ อยู่แบบไม่มีความสุขจะอยู่ไปทำไม

ผู้ชายเห็นแก่ตัวคะ จากที่เล่ามาเค้าคิดไม่ได้หรอก คนแบบนี้ เป็นเราๆเลิกคะ