11 ตอบกลับ

กำหนด3สิงหาเลยมาแล้วยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะหมอตรวจปากมดลูกไม่เปิดเลยหมอเลยกระตุ้นปากมดลูกให้แล้วแต่ก็ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะรอพบหมอ7สิงหาต่อค่ะ🤣

วันนี้39+3 ตอนนี้เลือดออกนิดนึงแต่ไม่เจ็บท้องจะรอให้เจ็บท้องคลอดก่อนค่อยไปบ้านอยู่ใกล้โรงบาล

บ้านนี้เมื่อคืนไปปากมดลูกเปิดแล้ว 2 cm แต่ว่ามันยังหนาอยู่ เลยกลับบ้านค่ะ

เป็นค่ะ 40+2w โดนยาเร่งคลอดแต่ปากมดลูกไม่เปิดไม่ปวดท้องไม่มีอาการอะไร โดนผ่าเรียบร้อยค่ะ

ไปหาหมอมาตอน3ทุ้ม ปากเปิด2ซม. แต่ให้กลับบ้าน เขาบอกว่า ถึงจะนอนก็ไม่ได้กระตุ้นหรือให้ยาเร่งคลอด

พรุ่งนี้เหมือนกันค่ะ ยังไม่มีท่าทีว่าจะออกมาเลย น้องเงียบมาก

บ้านนี้ปวดจิมิจนขยับขาไม่ได้เลยค่ะ ตอนนี้หน่วงๆท้องน้อย

กำหนด4สิงหาเหมือนกันไม่มีอาการอะไรเลย😂

ยังไม่คลอดค่ะ พยาบาลให้กลับบ้านตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว ปากมดลูกเปิดแค่ 2 ซมค่ะ

รอไปก่อนค่ะแม่ มีคลาดเคลื่อนได้ สู้ๆนะคะ💛

ค่ะแม่ขอบคุณนะคะ

กำหนด5 สิงหา ตอนนี้แตกได้10กว่าวันแล้วค่าา

เริศน้า ของพี่ปากมดลูกพึ่งเปิด2cmเอง

บ้านนี้ 5 สิงหา เงียบเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้เริ่มเป็นมาตั้งแต่ 34w แต่ไม่มีอาการจะคลอดเลยค่ะ กระตุ้นปากมดลูกแล้วก็เงียบ

บ้านนี้40+5ยังไม่วี่เเววเลย

ของเราไปหาหมอตอน3ทุ่ม ปากมดลูกเปิดแล้ว2เซน แต่ให้กลับบ้าน หรือจะนอนก็ได้ แต่นอนก็ไม่ได้กระตุ้นหรือให้ยาเร่งคลอด

บ้านนี้15สิงหา เงียบกริบ

เมื่อคืนเราไปหาหมอมาปากมดลูกเปิดแล้ว 2 cm แต่พยาบาลบอกว่าให้กลับบ้านหรือจะนอน ถ้านอนก็ไม่ได้กระตุ้นหรือเล่มคลอดให้เราเลยกลับบ้านค่ะ