13 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นกรดไหลย้อน คุณหมอจ่ายยาให้เฉพาะคนท้องค่ะ คุณหมอแนะนำอีกว่า เช้ามาให้ทานกล้วยน้ำว้าสัก 2 ลูก ความสุกแบบห่ามๆค่ะ ทานบ่อยๆทุกวันได้ยิ่งดีค่ะ ช่วยได้จริงๆนะคะ

พึ่งเปนมาได้2วันนี้เองคะ..แต่ตอนนี้หายแล้ว..แนะนะคุนแม่หลายท่านให้ขนมโก๋ที่สีขาวแท่งสีเหลียมมากิน..กินคุ่ไปกับนมที่คุนทานกันอยุ่จะช่วยได้เยอะ..

หมอที่ รพ จ่ายยาตัวนี้ให้เราเหมือนกันค่ะ แต่เรากินแล้วโอเคเลย ไม่มีกรดไหลย้อน ระบายลมดีค่ะ

บ้านนี้เป็นกรดไหลย้อนกินได้แค่กาวิสคอนค่ะอย่าอื่นหมอไม่เคยจ่ายให้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ไม่อยากกินยาอะไรเลย อดทนเอาค่ะ กลัวมีผลถึงลูก😆

หยุดยาตัวนี้ก่อนค่ะ ลองทาน กาวิสค่อน ดูนะคะ คนท้องทานได้ค่ะ

VIP Member

อายุครรภ์พอๆกันเป็นกรดไหลย้อนเหมือนกันค่ะ ทรมานมากๆ 😂

บ้านนี้กินกาวิสคอนค่ะ คนท้องกินได้ไม่อันตราย

เป็นเหมือนกันคะกินกาวิสคอนกะอาโมจินเยลคะ

กราวิสคอนดีกว่าค่ะ ช่วยบรรเทาอาการได้