168 ตอบกลับ

อย่าพึ่งดีใจไปคะ ระวังเดือนสุดท้ายนะ รึไม่ก็หลังคลอดลูกเสร็จ ส่วนใหญ่จะเจอแม่ที่แตกช่วง8-9เดือนทั้งนั้นเลย บำรุงทาครีมดีๆ

บ้านนี้7เดือนแล้วยังไม่แตกแต่ไม่เคยคิดว่าจะรอด ทำใจไว้ทุกวัน

บ้านนี้26 มิ.ย ท้องไม่แตกแต่หน้าอกไม่เหลือเลยแม่เหมือน4แยกแผ่นดินใหญ่แตกตั้งแต่3เดือน รอลุ้นท้องว่าจะรอดไหมช่วง8/9เดือน😭

TapFluencer

ท้องที่3 ท้องยังไม่แตก สะดือยังไม่ออกค่ะ กำหนดคลอด10มิถุนาค่ะ #เสื้อน้ำเงินท้องคุณพ่อ #เสื้อแดงท้องคุณแม่

30เมษาจ้า​ สะดือไม่ออกเหมือนกัน​ ถามแม่แม่บอกเป็นคนสะดือลึกเลยไม่ออกแบบคนอื่น​ ท้องก็ไม่แตก​ 8เดือนแล้ว

บ้านนี้พึ่งมาแตกตอน9เดือน โค้งสุดท้ายเลยจ่ะแม่🤣 ทาครีมบำรุงอย่างดีตอนแรกคิดว่าไม่น่าจะแตกแล้วนะ555🥴

บ้านนี้ตอนแรกก็ดีใจแบบนี้แหละค่ะ5555 พอเข้าเดือนที่8ท้องโตเร็วมาก คันมาก ครีมไรก็เอาไม่อยู่แล้วจ้า

7เดือนแล้วเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด 10 มิถุนา ท้องไม่แตก แต่บางแม่บอกว่าท้องจะไปแตกตอนเดือน8เดือน9นะคะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยจ้า 17มิ.ย ยังไม่มีรอยแตกเหมือนกันเลยยยย บ้านนี้ได้ลูกสาวค่าาาา 😍😍😍😍

7 เดือนไม่แตกเหมือนกันค่ะ สุดท้ายมาเริ่มแตกเป็นรอยจางๆเดือนที่ 8 😂 แม่บ้านนี้ไม่รอด5555

สะดือไม่ออกเหมือนกันค่ะ แต่รอยแตกมีตั้งแต่ก่อนท้องค่ะ แต่ไม่มาก คลอด 21 มิย.ค่ะ