298 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอน 5 เดือนขึ้น 2 โล หลังจาก 5 เดือนไปเพิ่มมาอีก 10 ค่ะ ตอนนี้ 36+1 นน.ขึ้นรวม 12 โลละค่ะ 😂

VIP Member

5 เดือนขึ้น 5ขีด งงมากทั้งๆที่รู้สึกว่าแขนใหญ่ขาใหญ่ท้องใหญ่คะ ตาชั่งเสียแน่ๆค่ะ555

แนะนำทานนมหมีสีเหลืองนะค่ะ เพิ่มน้ำหนักลูกด้วย บ้านนี้ทาน2นมค่ะ หมีกับแอนมัม

บ้านนี้1-6เดือนขึ้นกิโลนิดๆค่ะพอเข้า7เดือนเท่านั้นเหละขึ้นเดือนล่ะ5-6โลเลยค่ะ

VIP Member

4 เดือน ขึ้นมา 5 โลค่ะ ลองกินไข่ต้ม น้ำเต้าหู้ และปลาดูน่ะค่ะ น้ำหนักขึ้นชัวค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมา3โลเอง ท้องแรกน้ำหนักขึ้นเก่งมาก ท้องนี้น้ำหนักขึ้นน้อยมากก 🤦

ช่วง1-6เดือนแรก เราแพ้ท้องลงไป5กิโล พอเข้าเดือนที่7-8-9 นน.ขึ้นมาเกือบ10โลละค่า

เพิ่งได้เดือนกว่าๆแต่น้ำหนักขึ้นจนหมอสั่งไห้คุมน้ำหนักทำไงดีคะ

บ้านนี้4เดือนจ้า ขึ้นๆลดๆอยู่49-50-51 ตลอดเเลยค่ะ ทั้งๆที่กินก็เยอะนะ😁

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก48ปัจจุบัน20weekน้ำหนัก47ค่ะ ลดช่วงแพ้ท้องเหลือ45