18 ตอบกลับ

รูปร่างคนเราไม่เหมือนกันค่ะ แม่บำรุงต่อไปค่ะเน้นผัก นม ไข่ ผลไม้ กล้วย ไม่ต้องสนท้องเล็กใหญ่นะค่ะ เวลาหมอนัดให้ถามว่าน้อง นน ตามเกณฑ์มั้ย ถ้าหมอบอกตามเกณฑ์แม่ก็เลิกกังวลค่ะ

จะเอาใหญ่ขนาดไหนค่ะลูกยังเป็นก้อนเลือดอยู่เลยค่ะ ใจเย็นนะคะแม่เราถือว่าท้องยังไม่ใหญ่แต่ถ้าลูกนน.ตาม เกณฑ์ก็ดีแล้วค่ะ ทำอะไรจะได้คล่องตัวอยู่ไม่อึดอัด

ท้องจะออกตอนราวๆ6-7เดือนค่ะ ไม่ต้องรีบนะคะกว่าจะคลอดมันจะแบกไม่ไหวเอา บ้านนี้ออกตอน7เดือนตอนนี้9เดือนกว่าเดินไปไหนไม่ได้แล้วค่ะ

2 เดือนอยากให้ใหญ่เท่า9เดือนเลยหรอคะ ลูกตัวเท่ากำปั้นมือเอง โฟกัสที่น้ำหนักลูกดีกว่านะคะ ถ้าน้ำหนักลูกน้อยค่อยมาเครียด

2 เดือนน้องยังตัวเล็กมากๆค่ะเท่าลูกองุ่นเองค่ะคุณแม่ กว่าท้องจะออก5-6 เดือนแล้วแต่สรีระคนบางคนก็ออกไวกว่านั้น

ดีแล้วนะคะ สองเดือนไม่ป่องมากค่า ที่ป่องๆท้องอืดแก๊สเยอะค่า เบบี้ยังจิ๋วนึงจ้า

VIP Member

4 เดือนยังใส่เอวลอยอยู่เลยค่ะ ใจเย็นเนอะไม่ต้องรีบ เดี๋ยวก็ใหญ่ค่ะ

VIP Member

ท้องมันยังไม่ออกหรอกค่ะ มันไปออกตอน6-7เดือนนู่นค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

13วีค ยังคลำมดลูกไม่ค่อยเจอเลยค่ะ แต่ซาวด์ดูแล้วน้องโตตามเกณฑ์ค่ะ

ท้องแม่บ้านนี้ ออกตอน6เดือนค่ะ ท้อง5เดือนยังไม่มีใครดูออกเลยค่ะ