35 ตอบกลับ

ถ้าอยากรักษาลูกไว้ไม่ควรไปคะ เราไปนั่งเรือมันกระแทกนะคะ ช่วง 1-3 เดือน อันตรายมาก ระยะทางก็ไกล ถ้าฉุกเฉินที่เกาะจะทำอย่างไร อันนี้คิดหนักคะ

เดินทางได้ค่ะแต่อย่าออกแรงเดินเยอะเกินไป ควรพักถ้าเหนื่อย บ้านนี้ตอนท้องอ่อนก็เดินทางประจำ ปัจจุบันน้องสามเดือนนิดๆค่ะ

VIP Member

อยู่ที่ร่างกายคนค่ะ เราขึ้นเครื่องกรุงเทพ-น่าน ตอน2เดือน ก็แจ้งสายการการบินว่าตั้งครรภ์ ตอนนี้7เดือนก็ไม่มีปัญหาค่ะ

ไปได้ค่ะ แต่ควรระวัง บ้านนี้ก็แท้งรอบแรก ท้องสองพอรู้ว่าท้องได้เดือนกว่า ก็ไปทะเลนะคะ แค่ระวังเรื่องนั่งรถค่ะ

หลีเป๊ะนั่งเรือนานมาก เรือสปีดโบ๊ท กระแทกสุดๆ เป็นเราจะไม่ไปค่ะ ขนาดไปตอนไม่ท้อง เรือยังกระแทกจนเราปวดท้องเลย

จริงๆอยู่ที่ความแข็งแรงของแต่ละคน แต่ถ้าครั้งแรกคุณแม่เคยแท้งแล้ว ท้องนี่ต้องระวังให้มากๆเลยนะคะ

ไปหาหมอก่อนเลยค่ะ แล้วให้คุณหมอประเมินร่างกายว่าไปได้ไหม เพราะแต่ละคนก็สภาพร่างกายไม่เหมือนกัน

ไตรมาสแรกต้องระวังมากกว่าปกติ ของเราจองเที่ยวสงกรานต์ไว้พอท้องก็ยกเลยค่ะ เพราะท้องแรกเคยแท้ง

เราได้สิทธิ์ไปเที่ยวฟรีตอน 2 เดือน เรายังไม่ไปเลยค่ะ ไหนจะห่วงลูก ไหนจะแพ้ท้อง

VIP Member

ไปได้ค่ะ แต่ต้ระวังมากๆ ท้องยังอ่อนอยู่ ควรไปช่วงไตรมาสที่2. จะเหมาะมากกว่าค่ะ