อีกไม่กี่วันย่ากับหลานจะได้เจอหน้ากันแล้วแท้ๆ สุดท้ายก็ไม่ได้เจอกันตลอดกาล 🖤

จริงๆ แม่ต้องผ่าคลอดวันนี้ 12/08/64 ตั้งใจว่าคุณย่า(แม่สามี) จะเป็นคนเลี้ยงหลานให้เพื่อให้พ่อแม่ได้กลับไปทำงานได้เมื่อครบกำหนดลาคลอด และแม่สามีเป็นคนอยากให้มีตัวเล็กไวๆ เนื่องจากแม่เหงา อยากเลี้ยงหลาน แต่สุดท้ายมาพบแม่สามีติดเชื้อโควิดจากญาติอีกบ้านเมื่อวันที่1 เข้ารักษาตัวที่ รพ.วันที่2 แม่พยายามสู้เต็มที่แล้วแต่โรคนี้มันรุนแรงมากจริงๆ แม่สามีได้จากไปเมื่อวันที่ 9/08/64 เผาและตั้งอัฐิเพื่อทำพิธี และส่งแม่ให้พระแม่คงคาดูแล 12/08/64 จึงต้องเลื่อนผ่าคลอดออกไปเป็น 17 นี้แทน มันทรมานหัวใจที่ยังอยู่เหลือเกินค่ะ โรคนี้รักษาแบบเดียวดาย ตายแบบเดียวดาย ลากันไม่ได้เลย 🤍🖤 …ฝากถึงแม่ๆ ทุกๆคน โควิดมันรุนแรงมากจริงๆ ขอให้ทุกคนระวังตัวกันด้วยนะคะ ดูแลตัวเองกันเยอะๆ

32 ตอบกลับ

แม่เราเหมือนกันค่ะแม่เราบอกจะเลี้ยงหลานเองทั้งๆที่ตัวเองสุขภาพไม่ค่อยจะดี.แต่ยังไม่เห็นหน้าหลานแกก้อเสีย.ก่อนจะไปแกก้อบอกให้ดูแลตัวเองกับหลานดีๆ🥺😥

กลัวเหมือนกันค่ะทางบ้านแม่สามีรวมลูกชายไว2ขวบ8เดือน ทั้งหมดติดเชื้อโควิทกันหมดบ้านเลน

เสียใจด้วยค่ะคุนแม่ก้อดูแลและรักษาตัวให้พ้นโรคภัยนะคะ

เสียใจด้วยนะคะ ดูแลตัวเองดีๆ น้องออกมาปลอดภัยนะคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้สู้ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ แม่ก้อต้องดูแลตัวเองดีๆนะคะ

อ่านแล้วหดหู่มากค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เสียใจด้วยคะแต่อย่าลืมดูแลตัวเองนะค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ สู้สู้ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ เข้มแข็งนะคะ