23 ตอบกลับ

บ้านนี้น้อง 6 เดือน มีแพมเพิร์ส นม สบู่ แป้ง น้ำยาซักผ้า ปรับผ้านุ่ม ทิสชู่เปียก น้ำยาล้างขวดนม เกือบ 3,000 ค่ะ งบนี้ซื้อของเตรียมใช้พอทุกเดือน มีสต๊อกหมดหยิบใช้ได้เลยอ่ะค่ะ แต่ถ้าอย่างเช่น ซื้อขวดนม เปลี่ยนจุกนม ซื้อกะละมังอาบน้ำ เพิ่มประมาณ 500 จ๊ะ 😅😅😅😅 ปล. อาจเหลือเงิน f ของนิดหน่อย ถ้าจัดสรรดีๆค่ะ 😁😁😁

ค่าแพมเพิสซื้อตามงานแม่และเด็ก 3แพค 800 ขวดนมพีเจ้น6ขวด2400 ขวดนมnatur 2 ขวด 300 กะลังมังอาบน้ำ+ที่นั่งอาบน้ำเด็กประมาณ600 เบาะนอน2ชุดประมาณ1200 ผ้าอ้อม3-4โหลรวมๆแล้วประมาณ 2000 เปลนอน 2700 ไม่รวมเสื้อผ้า เครื่องนึ่งขวดนม เครื่องปั๊มนมนะคะ

ค่านมไม่เสียค่ะ น้องทานนมแม่ แต่ติดนมผง (NAN Nestle) เอาไว้ฉุกเฉิน กล่องใหญ่ 1400 กว่าๆค่ะ ใช้ได้หลายเดือน . ทิชชูเปียกซื้อยกลัง 800+ ได้ประมาณสามเดือน . แพมเพิส 500+ น้องใส่แพมเพิสแค่กลางคืน กลางวันใส่ผ้าอ้อมค่ะ

ค่านมไม่เสีย นมแม่ล้วนค่ะ ค่าแพสเพิสตกเดือนละพันนิดๆค่ะ ใส่แพสเพิสตลอดน้องอึฉี่บ่อย เปลี่ยนทุก 2-3ชม. และยังมีค่าสำลีแผ่นไว้เช็ดก้น และทิชชูเปียกสำหรับเด็กด้วยนะคะ

บ้านนี้เสียค่าแพมเพิส1000 ค่ากระดาษ ทิชชู่เปียก500 ต่อเดือน (ไม่รวมค่าfเสื้อผ้านะคะ ถ้ารวม หลายบาทค่ะ 😄😄😄) ประหยัดค่านม เพราะน้องทานนมแม่ค่ะ (ช่วยได้เยอะเลย)

บ้านนี้8เดือน ค่านม3พัน แพมเพิร์ส1พันค่ะโดยประมาณ และยังไม่รวมของใช้อื่นๆเช่น น้ำยาล้างขวดนม น้ำยาซักผ้าและปรับผ้านุ่ม ครีมอาบน้ำ แป้ง เป็นต้น😁😁

VIP Member

บ้านนี้ถ้าคิดแค่นมกับแพมเพิสประมาณ2000นิดๆค่ะ (ไม่ใช้ทิชชู่เปียกค่ะล้างสะอาดกว่า) ถ้ารวมเสื้อผ้าของเล่นของที่ไม่ค่อยจำเป็นก็เกือบๆ4000ค่ะ

บ้านนี้น้องอายุ 5 เดือน นมเดือนล่ะประมาน 2500-300 ส่วนแพมเพิส จะสั่งทางขายของออนไลน์ ตกเดือนนึงไม่ถึงพันค่ะ

VIP Member

ค่าแพมเพิส 1000 ใส่แค่กลางคืน กลางวันใช้ผ้าอ้อม ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกแทนทิชชูเปียกค่ะ น้องกินนมแม่ล้วน

VIP Member

ซื้อแค่แพมเพิ้ลคะBaby Love 348บาทมั้งคะ ใช้ได้1เดือน กินนมแม่ล้วนคะ ที่เหลือซื้อเสื้อผ้าลูก+ของเล่น2,000คะ