12 ตอบกลับ

ใช้วิธีเอาผ้าชุบน้ำ เช็ดย้อนรูขุมขน และเน้นตามจุดที่เป็นซอกมุมของร่างกายน้องจะช่วยลดไข้ได้ดีกว่าคูลฟีเวอร์มากค่ะ เพราะคูลฟีเวอร์ให้ความเย็นแค่จุดเดียว ทำให้ไข้ลดช้า

จริงคะ​ เหมือนเราเอาผ้ามาแปะไว้ที่หัว​ แต่ยังไงก็ต้องไปหาหมออยู่ดีใช่ว่าแปะจะหายทุกคน

ไม่ได้ช่วยอะไรเลยคะ แนะนำให้เป็นเช็ดตัวย้อนรูขุมขนสัก15นาที จะช่วยลดไข้ตัวร้อนน้องได้

Super Mum

ช่วยไม่มากค่ะ สู้เช็ดตัวให้น้องบ่อยๆ ดีกว่าเยอะเลย

ใช่ค่ะ บ้านนี้ไม่เคยใช้เลย เช็ดตัวบ่อยๆเอา

เช็ดตัวผ้าชุบน้ำหมาดๆโป๊ะหัวดีกว่าค่ะ

ไม่ค่อยช่วยนะคะ ต้องเช็ดตัวค่ะ

ผ้าธรรมชาติดีกว่าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ค่อยใช้ค่ั

เช็ดเอาดีที่สุดค่ะ