48 ตอบกลับ

สอบถามหน่อยค่ะ. ตอนนี้ยังมีโครงการฝากท้องฟรีไหมค่ะ คือตอนปี60 เคยไปฝาก แล้วเขาบอกว่ามีโครงการฝากท้องฟรี ไปฝาก ก็ไม่ได้ใช้ค่าใช้จ่ายเลยค่ะ แต่ฝากได้ 1 เดือนเลยแท้งค่ะ. แล้วครั้งนี้เลยจะไปฝากที่โรงพยาบาลเดิม เขาบอกไม่มี แล้วค่ะต้องเสียค่าฝาก ตามปกติ

แถวบ้านเรายังมีจ้า

VIP Member

4 w ค่ะ ไปซาวด์ยังไม่เจอตัวน้อง เเต่ได้ยินเสียงหัวใจเบาๆเเล้วค่ะ หมอให้ยาบำรุงกินก่อนเเล้วนัดซาวด์อีกทีตอน 8 w ค่ะ ตรวจเองเจอตอนไหนรีบไปเลยนะคะ เพราะยังไงก็ต้องกินยาค่ะ กินได้ไวเท่าไหร่ยิ่งดีค่ะ ช่วง 3 เดือนเเรกจำเป็นมากๆ

บ้านนี้ท้องได้1เดือนคุณพ่อไปทหารจ้า555 ไปฝาก3เดือนกว่าๆ😊แต่ตรวจเจอก็บำรุงรอพ่อกลับออกจากค่ายก็ไปฝากเลย😍

เท่าที่ทราบส่วนมากหมอจะให้ฝากเมื่อเห็นถุงกับตัวน้องและหัวใจเต้นค่ะ..บ้านนี้ฝากตอน 6w 6d เห็นครบทุกอย่าง

ขอบคุณทุกเม้นนะค่ะ วันอาทิตหน้าจะไปฝากค่ะ น่าจะได้ 9 วีค ค่ะ เพราะได้หยุดแค่วันอาทิตค่ะ👏👏👏👏😍

หลังจากที่ตรวจเองแล้วเจอว่าท้องก็ไปฝากท้องตอน5wเลยค่ะ ฝากเร็วถือว่าได้บำรุงน้องเร็วนะคะแม่😊

เราเพิ่งฝากตอน5ค่ะ เพราะเราต้องไม่พร้อม ใช้เวลาในการบอกครอบครัวเเละหาเงินนาน

VIP Member

แม่บ้านนี้ ฝากตั้งแต่รู้ว่าท้อง ฝากครรภ์ตั้งแต่ 1 เดือนเลย อิแม่ตื่นเต้น 5555

บ้านนี้รู้ว่าท้องตอนได้2เดือน ก็รีบฝากท้องเลยเพราะจะได้รีบกินยาบำรุง

VIP Member

ท้องแรกฝากตอน5เดือน แต่ท้องสองนี้ฝากตั้งแต่ตรวจว่าท้องเลยค่ะ