120 ตอบกลับ

หมอบอกว่ามดลูกขยายขึ้นไปดันซี่โครงค่ะ​ แม่บ้านนี้ก็เป็น​ บางครั้งเจ็บจนนอนไม่ได้เลยค่ะ

ปวดหลังค่ะ สะดือก็เจ็บ คือเหมือนหน้าท้องขยายมาก เวลาถีบนี่ โอ้โห!!!ท้องจะแตกเสียให้ได้

555ช่ายค่ะ😂😂😂😂

VIP Member

เปนเหมือนกันค่ะตรงใต้นมลงมา เจ็บจี๊ดๆเหมือนมีอะไรมาทิ่ม หมอบอกมดลูกขยายตัวแล้วมันดัน

ใช่ค่ะนอนไม่ค่อยได้😂😂😂

เป้นค่ะ...เหมือนมีอะไรมาไต่ยุ่บริเวณนั้นค่ะ...บางทีก้เป้นตะคิว...นอนตะเเคงไม่ได้เลยค่ะ

ปวดมาตั้งแต่ 5 เดือน ตอนนี้จะ8เดือนแล้ว ทรมานมากๆค่ะ ลูกคนแรกไม่เป็นแต่คนที่สองเจ็บมาก

อ่อค่ะ😂😅

ของเราน้ำเดิน ผ่าคลอดตอน 37 สัปดาห์ค่ะแม่ บางคนอาจจะเร็วหน่อย เลยเจ็บเตือนเร็วค่ะ

เคยเป็นค่ะ ไปหาหมอ อัตราชาวดู น้องเขากลับหัวแล้ว เท้าเขาไปถีบชีโครงค่ะ เดี๋ยวก็หาย

อ่อค่ะ😂😂

เราก็เป็นค่ะนอนตะแคงไปข้างไหนเจ็บข้างนั้นบางทีนั่งก็เจ็บค่ะตอนนี้35wเหมือนกัน

น้องเบียดตับเราคะ..มดลูกขยายตัวคะ..เราก็เป็นยิ่งเวลาน้องถีบนะเจ็บแต่ทนได้คะ555

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วง 5เดือนเจ็บมากเลยค่ะ ต้องคอยยืดออกกำลังกายถึงจะดีขึ้น