41 ตอบกลับ

พึ่งจะออกมาเรยค่ะ ไปไหนมาไหนสะดวกกว่ามอไซค์เยอะค่ะ ตอนแรกไม่มีรถต้องคอยยืมเค้าลำบากมากค่ะ พอมีเป็นของตัวเองสะดวกดีค่ะ

บ้านนี้ก็ออกรถกระบะตั้งแต่ท้องอ่อนๆลูกก้อแข็งแรงนะคะ มันขึ้นอยู่กับร่างกายของเราและบุญของเด็กค่ะส่วนตัวคิดแบบนั้น

เราก็ซื้อตอนท้องนะคะ ก็ปกติ เพราะซื้อไว้เพื่อจะไปหาหมอ เผื่อเอาลูกไป ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนะคะตอนนี้น้องออกมาก็แข็งแรงดี

บ้านนี้ออกตอนท้องได้7เดือน ลูกก็ออกมาปกติดีจนตอนนี้ลูกสาว1ขวบ9เดือนเเล้วค่ะไม่เห็นลูกจะผิดปกติตรงไหน

บ้านนี้ออกรถตอนใกล้คลอด ปัจจุบันน้อง 5 ขวบแล้วค่ะ สมบูรณ์แข็งแรงดี ตอนคลอดเบ่ง 3 ทีก็ออกมาแล้วจ้า👶

แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลเลยค่ะ พี่สะใภ้ออกรถใหม่ตอนท้อง ตอนนี้คลอดแล้วลูกก็สมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ

กำลังจะไปออกสิ้นเดือนนี้ค่ะ ออกเอง ผ่อน เอง คนเดียว 55555+ คิดว่า สะดวกเรื่องการเดินทาง เวลาไป รพ. ด้วย

ถ้าไม่ลำบากเรื่องตังออกเลยค่ะ เพราะไม่เคยได้ยินและมันไม่ได้สอดคล้องกันเลย เรื่องลูกไม่สมบรูณ์

VIP Member

เราสะดวกก็จัดไปเลยค่ะคุณแม่มีรถยนต์ไว้ดีอยู่แล้วค่ะไปไหนมาไหนสะดวกเซฟทั้งเราทั้งลูกด้วยค่ะ😊

ออกเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็มีแต่มอไซต์จะไปหาหหมอทีลำบากมากโรงบาลห่างจากบ้านเกือบ50โล ลำบากสุดๆ