17 ตอบกลับ

ตอดตอน15 วีคกว่าๆ รู้สึกเหมือนคลื่นๆในท้องคล้ายเวลาหิวจะมีลมๆในท้องคะ ส่วนดิ้นแบบรู้สึกจริงๆก็20วีคเริ่มตุ่บๆ และจะแรงและชัดขึ้นเรื่อยๆคะ

บ้านนี้ 19 w คะ จะรุ้สึกว่าลูกตอด เหมือนปลาตอด ตอนเก่งมากคะ ยิ่งตอนเรากินข้าวยิ่งดิ้นเก่ง บ้านนี้ได้ลูกชายจ้า

ของเราตอดตุบๆตอน17สัปดาห์ รู้สึกได้เลยเวลาจับหน้าท้อง พอ20สัปดาห์น้องก็จะดิ้นแรงขึ้นพุงก็จะเป็นคลื่นๆ

เคยถามหมอค่ะ หมอบอกว่าจะรู้สึกเหมือนมีปลามาตอดๆ จะไม่แรงเท่าไหร่ แต่พอรู้สึกได้

น้องอาจดิ้นแล้วค่ะ คุณแม่ยังไม่รู้สึก อย่ากังวลเลยค่ะ แต่ร่ะคนดิ้นไม่เท่ากัน

จะรู้สึกว่าลูกดิ้นตั้งแต่16wขึ้นไปจ้า คุณแม่ลองเปิดเพลงให้น้องฟังดู

ชัวร์ๆ ก้อประมาณ 20w ค่ะ เราจะแยกออกว่ามันคือการดิ้นแน่นอน

บ้านนี้ดิ้นตอน 5 เดือนค่ะ ท้องที่สองค่ะ

บ้านนี้ 21w+++ ค่ะ เริ่มรู้สึกว่าลูกถีบค่ะ

พึ่งรู้สึกดิ้นจิงจังตอน 22 w ค่ะ/ท้องแรก