11 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้จะทานแบบนี้ค่ะ เช้า ข้าว+ไข่เจียว2ฟอง / สันในไก่นาบกระทะ แล้วก็ ยาธาตุเหล็ก หลังอาหารเช้าค่ะ กลางวัน ข้าว+กับอะไรก็ได้ที่คุณแม่ชอบ+ไข่ด้วยนะคะ ตามด้วยนม และยาแคลเซียมหลังอาหารค่ะ มื้อเย็นตามใจเลยค่ะ แต่ให้เน้น ไก่ ปลานะคะ เพราะอาหารที่ย่อยง่าย ช่วยให้คุณแม่ไม่ท้องผูก แล้วก็อย่าลืม นมค่ะ ทุกมื้อควรมีผลไม้ หรือจะทานเป็นของว่างก็ได้ค่ะคุณแม่จะหิวบ่อยช่วงที่ท้อง *ก่อนนอน ให้ดื่มนมและกินถั่วลิสงค่ะ ลูกบ้านนี้ น้ำหนักแรกเกิด 3410 ค่ะแต่ไม่อ้วน

เราเนั้นโปรตีน​เยอะ​คะ เต้าหู้ ทังแบบก้อนและน้้ำ, เนื้อสัตว์​ไก่หมู, งัว กิรไม่ค่อย​ได้ ไม่ย่อยเลย, นม นมอัลมอนด์​กับ น้ำเต้าหู้​ กินสลับ​สับ​เปลี่ยน​กันไป ข้าว พวกแป้ง​จะไม่ค่อย​กินนะคะ กินนิดเดียว, น้องน้ำหนักตัวดีมาก 8เดือน​2.2กิโล​ไปแล้ว

เนื้อ นม ไข่ กล้วยค่ะได้ผลดีค้ะหมอสั่งอัด 1 เดือนน้ำหนักมาดีมากค่ะ

VIP Member

ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า นม น้ำเต้าหู้ ทานให้ได้ทุกวันค่ะ

ไข้ต้ม ,กล้วยน้ำหว้า, นม, น้ำเต้าหู้ ,ถั่วต้มค่ะ

กินน้ำขิง+อะโวคาโดปั่นค่ะ

น้ำมะพร้าว ไข่ กล้วยค่ะ

ตอนท้องกินเบอร์เกอร์

ข้าวค่ะ กับมัน

VIP Member

เน้นโปรตีนค่ะ