79 ตอบกลับ

ปกติจะตะแคงขวาค่ะ แต่พอเค้าแนะนำให้ตะแคงซ้าย ออกซิเจนกับอาหารจะถึงเจ้าตัวน้อยได้ดี ก็เลยตะแคงซ้ายค่ะ ทำได้ทุกอย่างอันไหนเค้าว่าดีกับลูก 😁😁

ถ้าครรภ์อ่อนหรือท้องยังไม่ใหญ่ก็นอนปกตินะค่ะ แต่ถ้าท้องใหญ่ บ้านนี้นอนตะแคงค่ะ สลับตะแคงซ้าย ตะแคงขวา

นอนตะเเคงซ้ายก็ถือว่าดีนะคะ แต่ถ้าให้เเนะนำนอนท่าที่คุณแม่สบายที่สุดค่ะ ไม่อึดอัดหายใจสะดวกค่ะ

VIP Member

ตะแคงซ้ายค่ะแม่ คุณหมอบอกว่าช่วยให้เลือดไหลเวียนได้ดี และช่วยให้สารอาหารส่งผ่านรกได้ดีด้วยค่ะ

หมอที่ฝากครรภ์บอกว่าเอาท่าที่รู้สึกสบายค่ะ เค้านอนตะแคงซ้ายบางทีหายใจไม่สะดวกก็ตะแคงขวาค่ะ

ตามทฤษฎีก็ตะแคงซ้ายค่ะ แต่เอาจริงก็สลับๆกัยไปเอาที่นอนแล้วรู้สึกสบายไม่อึดอัดดีกว่าค่ะแม่

VIP Member

ท่าที่นอนแล้วหลับได้อ่ะค่ะ เคยฟังมาเขาบอกนอนได้หมดแหละถ้าแม่นอนแล้วหลับได้คือดี

ตอนนี้จะ 7 เดือนนอนตะแคงเป็นส่วนใหญ่ค่ะมีนอนหงายบ้างเวลาเมื่อยค่ะแต่แป๊บเดียว

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-104861)

ตะแคง ซ้ายขวา ปวดขาก็ นอนหงายสักพัก เปลี่ยนเรื่อยๆค่ะ บ้านนี้ชอบปวดตามข้อ