36 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ท้องแรกกะท้องสองแพ้ตั้งแต่เดือนแรกแต่แพ้ไม่นานแค่สองสัปดาห์เองค่ะ ส่วนตอนนี้ท้อง 3 แล้ว ไม่แพ้เลยค่ะจนไม่รู้ว่าตัวเองตั้งครรภ์ ตอนนี้ 16+5 week แล้วค่ะ

บ้านนี้แพ้ท้องตอน 13 w ค่ะ แพ้หนักมากกก กินแล้วอ้วกออกมาหมดเลย จนทุกวันนี้ 20 w แล้วยังไม่หายดีเลยค่ะ แต่ก็ดีขึ้นกว่าหน่อย

โชคดีแล้วแม่ทีไม่แพ้ บ้านนี้ท้องแรกกับท้องสองไม่แพ้ส่วนท้องสามนี้โครตกินอะไรไม่ได้เลยจ้า หายแพ้ตอน16-17วีคเลยจ้า

จำได้ว่าแพ้ตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ยันท้อง 7เดือนเลยค่ะ สองเดือนสุดท้ายนอนยากมาก กรดไหลย้อน ทรมานมากค่ะ🥹

แล้วแต่คนคะ เราสองท้องยังไม่เหมือนกันเลยท้องแรกกินเผ็ดมากท้องสองกินหวานมาก ไม่แพ้ทั้งสองท้องคะ

Super Mum

อาการแพ้ท้องแล้วแต่คนค่ะ บ้านนี้ท้องแรกไม่แพ้เลยค่ะ ท้องสองแพ้นิดหน่อยค่ะ แพ้ตอน 6 วีคถึง 12 วีคค่ะ

TapFluencer

ท้องแรกไม่แพ้เลยค่ะ พอท้อง2แพ้ตั้งแต่6wทรมานมากๆกินอะไรไม่ได้น้ำหนักลดตอนนี้4เดือนเพิ่งจะดีขึ้น

แพ้ตั้งแต่เดือนแรกคะแล้วก็หยุดไปพักนึง ตอนนี้กลับมาแพ้อีกแล้ว 4เดือนแล้วยังไม่หยุดแพ้เลยคะ

ดีแล้วคะแม่ที่ไม่แพ้ บ้านนี้แพ้ตั้งแต่6-14wยังแพ้อยู่เลยคะ แต่จะเบาลงกว่าเดิมคะแต่ก็แพ้อยู่

VIP Member

ปกติค่ะ ร่างกายทุกคนไม่เหมือนกัน บางคนก็ไม่แพ้เลย บางคนก็แพ้เร็วแพ้ช้า บางคนแพ้จนคลอด