4 ตอบกลับ

ขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละคน ผ่าแล้วอย่านอนเยอะ เดินบ่อยๆท้องจะได้ไม่อืด ไม่เป็นผังผืดด้วยคะ นี้จากประสบการณ์ผ่าตัดถุงน้ำรังไข่คะ ถึงขั้นได้ตัดรังไข่ทิ้งข้าง1เลยคะ ทำตามหมอและพยาบาลสั่งดีที่สุดคะ ไม่ต้องคิดมาก เราก็อ้วนและหนังท้องหนาเหมือนกันคะ สู้ๆคะ

พูดตามตรงนะคะ พี่สาวอ้วนและหน้าท้องหนา ผ่าคลอดแผลหายช้าค่ะ เป็นสามเดือนกว่าจะเดินไปไหนมาไหนเองได้แบบไม่มีคนพยุง ท้องไม่ลดค่ะ ปัจจุบันผ่านมา 1ปีแล้วยังเหมือนคนท้อง5-6เดือนอยู่เลย

ยินดีด้วยค่ะแม่ บ้านนี้37+4ได้แต่ปวดเตือนค่ะ ไม่เจ็บท้องคลอดจิงๆซักที

hmm nice info