87 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนไปซาวครั้งแรก 20วีคที่รพ.รัฐ หมอก็บอกนะคะว่าน้องหัวอยู่ต่ำ แต่หมอก็บอกว่าน้องอาจจะเปลี่ยนท่าได้อีก จนไปซาวครั้งล่าสุด 27วีคที่คลินิค หมอบอกน้องกลับหัวแล้วค่ะ กลับนานแล้วด้วย ตอนนี้แม่ 30+2วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้ไปตรวจตอน 35 week กับพยาบาลฝากท้อง พยาบาลบอกว่าน้องยังไม่กลับหัวจะกลับหัวตอน 37 week แต่แม่ไม่เชื่อค่ะเลยขอพบหมอ ให้หมออัลตร้าซาวด์ดูให้แน่ใจ สรุปน้องกลับหัวแล้วจ้า หมอบอกอยู่ในท่าหัวเรียบร้อยแล้ว😊

กลับหัวตั้งแต่ 28 วีคแล้ว ปัจจุบัน 39+1 แต่หัวลูกไม่ยอมเข้าเชิงกราน หมอบอกว่าถ้าเกิน 40 วีค หัวลูกยังไม่เข้าเชิงกราน มีโอกาสได้ผ่าคลอด

คิดเหมือนกันค่ะว่าจะผ่า บางคนบอกจะได้ไม่เจ็บตัวสองรอบ เพราะเค้าบอกว่าโดนฉีดยาเร่งคลอดไปทรมานสุดท้ายก็คลอดไม่ได้ โดนผ่าอยู่ดี ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ค่ะแม่

VIP Member

ไปหาหมอ 26w 4d หมอบอกน้องกลับหัวแล้วคับ แม่แอบกังวลกลัวคลอดก่อนกำหนด แต่คุณหมอบอกปกติ ดีแล้วที่เขากลับหัวเร็ว

ของเรากลับหัวตอน 26 วีค ดีดกลับขึ้นมาอีกตอน 32 วีค ปัจจุบันนี้คือไม่กลับอีกเลย หมอบอกอาจจะต้องได้ผ่า

VIP Member

เสียวจะได้ผ่าจังเลยค่ะแม่ ถ้าน้องตัวใหญ่พื้นที่แคบ โอกาสกลับหัวน้อยมากเลย

สู้ๆค่ะแม่😂✌️

กลับหัวแล้วค่ะ..ตั้งแต่ 20 week อ่ะ... งงมากท้องมาตั้ง 2 ท้องแล้ว...ท้องนี้เร็วมากค่ะ

เร็วมากๆค่ะ😁😁✌️

กลับหัวลงตั้งแต่ 6-7 เดือนแล้วค่ะ ปัจจุบัน 35 week น้องอยู่ท่าเตรียมแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ยังไม่กลับหัวเลยจ้า 34+2wแล้ว แม่เครียดมากกลัวได้ผ่า

เหมือนกันเลยค่ะแม่

บ้านนี้ไปหาหมอเมื้อวานน้องกลับหัวแล้วค่ะ32วีคค่ะ