32 ตอบกลับ

36วีคแล้วค่ะกำหลดคลอด19ตุลารอลุ้นอยู่ค่ะตื่นเต้นมากลูกคนแรกอายุหนูยังน้อยด้วยไม่รู้จะเป็นไงบ้างทั้งตื่นเต้นทั้งกลัวเลยค่ะตอนนี้

แม่บ้านนี้ เดินไม้ค่อยไหวแล้ว เวลานอนจะพลีกตัวลำบาก นอนหรับยาก ปวดไปทั้งตัว มีอาการเจ็บท้องเตือนทุกวัน

TapFluencer

37+4 w ค่ะ วันนี้ท้องปั้นแข็ง 6-7 ครั้ง กำลังนับค่ะ ปวดท้องบีบๆเวลาท้องแข็ง ใกล้รึยังน้อ หรือหยอกแม่ก็ไม่ร

3ตุลาเหมือนกันคะ เจ็บเตือนมาแล้วคะ เตรียมกระเป๋ารอแล้วคะ แต่ยังไม่ได้ลาคลอดเลยคะ

กำหนดคลอด 5ต.ค. ตอนนี้37วีค กว่าๆแล้วค่ะ...มีแต่เจ็บเตือน #อยากแตกแล้วจร้าแม่

35+5วีค ท้องสอง หมอนัดผ่า12ตุลา ปวดร้าวไปหมด หน่วงท้องมากๆ กลัวจะแตกก่อน

ลูก4ยังตื่นเต้นยุเลยค่ะ ยังกลัวๆยุเลยค่ะ ห่างกัน9ปีเลย 7ตุลาค่ะ

3ตุลาเหมือนกันจ้าาา ยังไม่เจ็บเตือนหรืออะไรเลย มีมูกใสนิดหน่อย

กำหนดคลอด3ตุลาเหมือนกันเลยค่ะ ยังเงียบอยู่เลย บ้านนี้ท้องแรก

1ตุลาค่ะไม่มีอาการอะไรเลยท้อง2แล้วยังตื่นเต้นเหมือนเดิมจ้า