1519 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ได้บอกคุณหมอมั๊ยค่ะ ว่าเราแพ้หนัก คุณหมอจะฉีดยาแก้แพ้ กับ ให้น้ำเกลือคลูโคลถุงบรรเทาอากาศอ่อนเพลีย หากต้องนอน รพ.ค่ะ ส่วนตัวเรา นอนรพ. ไป8คืน ฉีดแก้แพ้2เข็ม หมอให้น้ำเกลือคลูโคล 4ถุงค่ะ แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง กินอะไรก็ออกหมด ทำงานไม่ได้ เวียนหัว อาเจียน จะหลับตลอดเวลา อ่อนเพลียมากค่ะ จนต้องลาออกจากงาน

ท้องแรกค่ะ 7w1d เบื่ออาหาร กินได้น้อย หิวบ่อย มีอาการพะอืดพะอม เหมือนจะอ้วกแต่ไม่อ้วกค่ะ กินไอติมแล้วรู้สึกดีค่ะ มีปวดหัวบ้างเล็กน้อย เริ่มเหม็นกลิ่นบางอย่าง มีแม่ๆท่านไหน เป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ

เป็นค่ะและมีอาการท้องอืดร่วมด้วยค่ะ

แพ้ท้องหนักเป็นอะไรที่ทรมานสุดแสนสาหัสมากกๆกว่าจะผ่านช่วงเวลานั้นมาได้คือสุดๆแล้วคะ ใช้ความอดทนอย่างเดียวเลยจริงๆ กินไม่ได้ อ๊วก กรดไหลย้อน ปวดกระเพาะ นอนไม่หลับ น้ำลายสอ เดินตัวสั่นไปหาหมอต้องนอนให้น้ำเกลืออยู่2คืน ถึงกับเข็ดกับการมีลูกไปเลยตอนนี้9เดือนแล้วคะใกล้จะได้เห็นหน้าลูกสาวตัวน้อยแล้ว

7วีคเหมือนกันคะไม่แพ้เลยเเค่อยากกินอาหารที่อยากเท่านั้นถ้าไม่มีก็จะไม่ยอมกินข้าวสามีต้องหาให้ตลอดเวลาสามีไม่อยู่เเม่สามีรับช่วงต่อเลยคะเพราะอยากอาหารแค่เท่าที่อยากกินจึงเป็นปัญหาถึงความหงุดหงิด555555555 กินตลอดบ้านนี้ติดช็อคเเลตโดนสามีว่าเเล้วคะเพราะเขากลัวน้ำตาลจะขึ้นบังคับไม่ให้กินเเล้วคะ55555

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ถ้าไม่ใช่ของที่อยากกินจะไม่ยอมกินเลยค่ะ เพราะเบื่ออาหารมากๆๆ

7 สัปดาห์เท่ากันเลยค่ะ มีอาการแพ้ท้องเหมือนกัน คุณหมอให้ยาแก้แพ้มา ทานแล้วช่วยเรื่องเวียนหัว พะอืดพะอมจะอาเจียนได้ค่ะ แต่กลิ่นอาหารแรงๆและเบื่ออาหารยังเหมือนเดิม ใช้วิธีจิบน้ำหวานเวลาอยากจะอ้วกช่วยได้บ้างค่ะ ทานครั้งละนิดหน่อย เลือกทานอาหารที่เราพอจะกินได้ค่ะ เอาใช่ช่วยคุณแม่นะคะ สู้ๆนะคะ😂

7วีคเหมือนกันค่ะ กินอะไรไม่ได้เลย พอกินเข้าไปก็อวกออกมาคืนหมด เพลียทั้งวันง่วงทั้งวัน เหนื่อยหอบด้วยเวลาจะทำอะไรนิดหน่อยก็หอบแล้ว หน้ามืดบ่อยบางทีเกือบตกบันได แพ้หนักมากแล้วก็มีอาการเบื่อสามีด้วยค่ะไม่อยากให้มานอนใกล้ กลิ่นโคโลนของสามีที่เมื่อก่อนคิดว่าหอมตอนนี้เหม็นมาก บางทีก็ท้อนะคะ😔

7 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ แต่เรายังไม่มีอาการแพ้อะไรเลย มีคนบอกว่าถ้าแพ้ ให้พยายามทานอาหารแบ่งเป็นหลายๆมื้อ ทานน้อยแต่ทานบ่อยๆ พอทานเสร็จอย่าเพิ่งดื่มน้ำตามนะคะ รอสักครู่ สัก 3-5 นาที ค่อยดื่มน้ำตาม เพราะถ้าทานเสร็จแล้วดื่มน้ำ เราจะอาเจียนอาหารที่กินไปจะออกมาหมด 😂 ลองวิธีนี้ดูนะคะ สู้ๆค่ะ 💓✌🏻✌🏻✌🏻

ท้องแรกเหมือนกันจ้า อะไรที่กินแล้วรุ้สึกแพ้ท้อง หรือไม่อยากกิน ก้อไม่ต้องไปกินค่ะ ถึงแม้ของมันจะมีประโยชน์ก้อตาม 😅 เพราะถ้าฝืนกิน จะแย่เลยค่ะ อ้วกหนักมาก นี่กินน้ำเปล่าไม่ค่อยได้ กินผักก้อไม่ลง เหม็นกระเทียมด้วย มีประโยชน์ทั้งนั้น 😆 ตอนนี้ 3 เดือนแล้ว หายแล้วกินได้ทุกอย่างจ้า ลูกแข็งแรงดี

ท้องได้7สัปดาห์มีอาการเลือดออกวันแรกเป็นแบบสีดำติดกางเกงในวันที่2ตอนกลางคืนเลือกเปลี่ยนจากดำเป็นดำแดงพร้อมเลือดเป็นลิ่มบ้างก้อนบ้าง กังวลใจเลยไปเซาว์หมอบอกว่าไม่พบถุงตั้งครรภ์ก่อนหน้าที่จะเกิดเหตุกาณ์ยังพบถุงตั้งครรภ์ แบบนี้แท้งสมบูรณ์แล้วใช่ไหมค่ะ แม่ๆๆๆคนไหนเคยเป็นบ้างช่วยแชร์หน่อยค่ะ

เราเคยตอน 5 สัปดาห์ ท้องแรกค่ะ เมื่อปีที่แล้ว ปจด.ขาด 5 วัน ก็เลยตรวจพบว่าท้อง หลังจากนั้น 2 วันถัดมากำลังจะไปฝากครรภ์ มีเลือดสีน้ำตาลช็อกโกแลตออกมาเยอะมาก พอไปซาวด์ หมอบอกว่าน้องไม่อยู่แล้ว แต่ยังมีถุงให้เห็นอยู่ แต่สิ่งที่งงไปกว่านั้นคือ มี3ถุงค่ะ ซึ่ง2ถุงใหญ่ๆที่อยู่ขนาบข้างถุงทารกคือ ซีสต์ 2 ก้อนใหญ่ อันนี้หมอซาวด์ แบบสวนช่องคลอด จึงเห็นได้ชัดมากเลยค่ะ ส่วนตอนนี้รักษาหายแล้ว กำลังตั้งครรภ์ 7 สัปดาห์ ยังไงขอเป้นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ เอาใหม่ๆ สู้ๆ

7wค่ะ ไม่แพ้เลย อยากกินอะไรเรื่อยเปื่อยค่ะ แค่เหม็นน้ำหอมต่างๆนานา *ก่อนจะรุ้ว่าท้อง น่าจะช่วง4-5w ง่วง เพลีย ขี้เกียจ นอนเก่งมาก หัวถึงหมอนไม่ถึง2นาที สนิทเลยค่ะ แต่ตอนนี้กลายเป็นนอนไม่ค่อยหลับแล้ว **แม่ลองพักเยอะๆนะคะ กินอะไรที่กินได้ ฝากท้องพบแพทย์เผื่อได้ยาแก้คลื่นไส้อาเจียน อาจจะดีขึ้นนะคะ