11 ตอบกลับ

ตอนท้องได้15w น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ พอเริ่มหายจากอาการแพ้ท้อง ก็ไม่สบายน้ำหนักลดไปเยอะเลยตอนนั้น ตอนนี้18w น้ำหนักกำลังขึ้นค่ะ

บ้านนี้ แปดเดือนแล้วก่อนท้องหนัก 44-45-ปัจจุบัน 49 ยาวเลยคะ ตอนนี้น้ำหนักแม่ก็ยังไม่ขึ้นอีกเลย แต่น้ำหนักลูกขึ้นนะคะ 😆😂

โหหห ขึ้นน้อยมากค่ะ แต่ดีที่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ

VIP Member

15วีค ไม่ขึ้นแถมลดด้วยค่ะ พอหายแพ้ขึ้นรัวๆตอนนี้32วีคขึ้น12โล ทั้งแม่และน้องเกินเกณฑ์แล้ว หมอสั่งให้ลดแป้งเลยค่ะ😂

เค้าแพ้ท้องค่ะ แต่แพ้ไม่มากยังพอกินอะไรได้นิดหน่อย

บ้านนี้14w น้ำหนักไม่ขึ้นเลย มีแต่ลดลงเรื่อยๆ แต่หมอก็บอกน้องตัวโตตามเกณฑ์ ก็งงอยู่ค่ะ

หมอไม่ได้บอกน้ำหนักค่ะ บอกแค่ความยาวว่ายาว7ซม.ค่ะ

ตอนนี้ 21 weeks ขึ้นมา 2.3 kg ค่ะ ตอนแรกกังวลมากเลยอัดกล้วย+นม ตอนนี้ขึ้นละคะ

ตอนนี้พยายามอัดเหมือนกันค่ะแม่ แต่ทานได้แต่ผลไม้ แป้งๆ ไม่ค่อยอยากเลยค่ะ

บ้านนี้ตอน20wน้ำหนักขึ้นมา1กิโล

15 วีคแทบจะไม่ขึ้นเลยค่ะของเรา

VIP Member

15wขึ้น5-6โลค่ั😁😀

VIP Member

15wขึ้นมา5โลค่ะ

1-2 โลเองค่ะ