คุณแม่บ้านไหนคลอดน้องตอน 35 week กันบ้างคะ? น้องปลอดภัยดีหรือป่าว?

คุณแม่บ้านไหนคลอดน้องตอน 35 week กันบ้างคะ? น้องปลอดภัยดีหรือป่าว? เราท้องแรก ตอนนี้ปวดท้อง แต่ไม่รู้ว่าปวดท้องอะไรกันแน่ มีความรู้สึกเหมือนจะปวดท้องอึ้ก็ไม่เชิง สับสน กังวล ไปหมดแล้วค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้คลอด 35w+6d ค่ะ มีอาการน้ำเดิน น้องแข็งแรงดีค่ะ แต่จะมีภาวะหายใจเร็ว ต้องเข้าตู้อบ 2-3 วัน ตอนนี้น้องอายุได้ 2 เดือน 19 วันแล้วค่ะ. แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้ามีอะไรผิดปกติให้รีบหาหมอเลยค่ะ

Post reply image
4y ago

3200 กิโล ค่ะ

ควรไปพบหมอนะคะ หมากมีความผิดปรกติ เพื่อความสบายใจ และความปลอดภัยค่ะ

VIP Member

คนรู้จักจักเราคลอด7เดือน เข้าตู้อบ แต่แข็งแรงดีค่ะ

ปวดเตือนคะ บ้านนี้ก็ปวดตอน 35 w. แต่ตอนนี้ได้ 36 w.แล้วคะ

VIP Member

ปลอดภัยดีคะ พัฒนาการดี ตอนนี้ 8 เดือนแล้วคะ

เจ็บเตือนหรือเปล่าคะ

VIP Member

รีบไปหาหมอนะคะ