4 ตอบกลับ

ปรึกษาหมอดีกว่านะคะ แต่ละคนสภาพร่างกายไม่เหมือนกัน แต่ส่วนตัวเราทำค่ะ😂 เพราะเราตรวจคือน้องแข็งแรงทุกอย่าง ตัวแม่ก็แข็งแรงเลยย้อมค่ะ แค่ครั้งเดียวแล้วก็จบเลย เลือกใช้ยี่ห้อที่กลิ่นสารเคมีไม่แรงนะคะ เล็บก็ทำค่ะ แต่ใกล้คลอดเราก็เว้นไปเลย

ไม่ควรย้อมค่ะ และไม่ควรทำอะไรที่เกี่ยวกับสารเคมีเด็ดขาด,ทาเล็บก็ยังห้ามเลยค่ะ,พักเอาไว้ก่อนนะคะ,

ไม่แนะนำให้ย้อมผมกับทาเล็บนะคะมีสารกัดสงผลต่อน้องในครรภ์ได้คะ อดใจรอหลังคลอดดีกว่าคะคุณแม่😊

รอหลังคลอดดีกว่านะคะ