19 ตอบกลับ

VIP Member

มันเป็นโมเม้นที่แบบว่า จะกินไรก็ไม่ได้ เดวเบาหวาน เดวอ้วนหลังคลอด เดวไม่มีประโยชน์ลงลูก สุดท้ายต้องกล้ำกลืนฝืนกินแต่ของที่มีประโยชน์ ซึ่งมันมีประโยชน์ค่ะ แต่มันเบื่อ😂♥️😂บางทีก็อยากกินบิงชู โดนัท ชาเขียวปั่นวิปครีมแล้วก็กินทุเรียนคนเดียวลูกนึงประมาณนี้😐😐😐

ตั้งตา รอคอย เวลานั้นเลยค่ะ 555

21 + ไม่เบื่อเลยจ้าบ้านนี้ ในหัวมีแต่รายการกิน 😂😂😂 ผัก ผลไม้ นม ไข่ ส่วนของหวาน น้ำหวานนานๆทานที เพราะไม่ค่อยรู้สึกอยากค่ะ และโชคดีที่ต้นทุนไม่เยอะ ตอนนี้ขึ้นมา 5-6 กิโลแล้วจ้า 😂😂😂

ไม่แพ้เลยค่ะแม่ อะไรที่เคยทานก็ทานได้ปกติ มีแค่ช่วงแรกๆ จะมีท้องอืดๆ แล้วก็เป็นกรดไหลย้อน ~ 5-7 วัน แล้วก็ชอบคอแข็งเวลาแปรงฟัน 😂😂😂

VIP Member

เป็นค่ะ​ พวกแกง​ ซุปต่าง​ โดยเฉพาะก๋วยเตี๋ยวทานไม่ได้เลย​ วันๆก็ไม่อยากอะไรเลยค่ะ​ 19wแล้วดีหน่อยแพ้น้อยลงไปเยอะมาก​

ตอนแพ้ท้อง แม้แต่หมู ก็ทานไม่ได้ค่ะ เนื้อสัตว์ต่างๆ ทานแล้วอืดท้องไปหมด แม่นอนร้องไห้ทุกคืนเลย แถมยังหิวบ่อยมาก น้ำเปล่าก็แพ้ กินนมจืดเย็นๆ ได้อย่างเดียว

เป็นเหมือนกันคะ ไม่อยากกินอะรัยเลยเบื่อไปหมดแต่ก้อต้องกินเพราะเราไม่ใช่ตัวคนเดียว ตอนนี้26 wแล้วคะ

VIP Member

เหมือนกันค่ะ หิวแต่ไม่รู้จะกินอะไร ไม่อยากกิน รู้สึกเบื่อแต่เพื่อลูกเลยต้องกินค่ะ

บ้านนี้เบื่ออาหาร พยายามกินเท่าที่กินได้ แต่ชอบนมจืดแบบเย็นจัดๆ รู้สึกว่ากินได้กว่าข้าวซะอีก

บ้านนี้9Wก้เริ่มเบื่อแล้วค่ะ ท้องหิว แต่ไม่รู้จะกินอะไรมันเบื่อไปหมดเลยค่ะ 😂

ฝืนๆกิน เผื่อเบบี๋โดยเฉพาะ เลยค่ะทุกวันนี้

เบื่อเหมือนกันค่ะ กินเยอะก็ไม่ไหว หมอบอกว่าลูกตัวเล็กด้วย กังวลมากค่ะ 😰😰

ลองถั่วต้ม นมถั่วเหลืองได้นะคะ ยังพอช่วยน้องโตขึ้นได้

เบื่อเหมือนกันค่ะ หิวแต่ไม่รู้จะกินอะไร วันๆคิดไม่ออกจะกินอะไร เบื่อมาก

ใช่ค่ะแม่😀

เบื่อค่ะ พะอืดพะอม กินไรได้นิดๆหน่อยๆ บางวันกินข้าวแค่2มื้อเอง

คุณแม่กี่ week แล้วคะ

ไม่เบื่อเลยค่ะ มีแต่คิดจะกินอะไรดี แต่กินจริงก็กินได้นิดเดียว

ของที่ชอบก็ไม่อยากบ้างเลยหรอคะ ปล. เรา22 วีคค่ะ