30 ตอบกลับ

VIP Member

ของบ้านนี้ 7 เดือนค่ะ แต่มีอาการท้องแข็งบ่อย เมื่อวานหมอนัด ท้องแข็งตอนหมอจับพอดี แต่บังเอิญน้ำตาลสูง เลยโดนตรวจเบาหวานก่อนค่ะ

อาการคุณแม่เป็นยังไงบ้างคะ บ้านนี้ 28 สัปดาห์ น้องโก่งตัวบ่อยมาก กังวลเหมือนกัน อยากให้น้องครบกำหนดซะก่อนค่อยออกมา

VIP Member

ทำงานหนักในที่นี้ รวมถึง ยกของหนัก หรือว่า นอนดึก ด้วยไหมคะแม่ จะได้ระวังและเซฟให้ได้มากที่สุดคะ กำหนด16กพ.63

เป็นเหมือนกันเลยคะ34วีคปากมดลูกเปิด3เซน หมอให้ประคองให้ได้37วีคคะแต่ไม่ได้ใช้ยาใดๆกำหนดคลอด8ม.ค63คะ

บ้านนี้จร้าเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันเราทำได้แค่ประคับประคองและไม่เครียดจ้าสู้ๆนะค่ะแม่✌✌

ตอนนี้ได้ 18 วีค 3 จ้า ยังทำงานเหมือนกันคิดไว้ว่าจะทำจนกว่าจะคลอด จะมีผลอะไรกับลูกมั้ยค่ะ 😥

คุณแม่สวยมากเลยค้าาา บอกน้องอดทนอีกนิสนึงงน้าาา สงสัยอยากออกมาเจอคุณแม่คุณพ่อแล้ว

เสี่ยงเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด 5 มกรา เเต่เจ็บเตือนตั้งแต่พฤศจิกาจ้าแม่ 😂

35+4 แล้วจ้าา เจ็บเตือนตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วค่ะ

กำหนดเดียวกันเรยค่ะแม่ เสี่ยงเหมือนกันแต่เป้นเพราะน้ำคร่ำน้อย

ทำงานหนักนี้คืองานอะไรหรอค่ะแม่บ้านนี้ตัดอ้อยทุกวันหนักมากๆค่ะ

โห ตัดอ้อย คุณแม่แข็งแรงมากๆเลยคะ