70 ตอบกลับ

น้ำหนักลุกน้อยกว่าเกณฑ์ประมาณ2อาทิตย์ เเอบกังวลใจ เเม่บ้านไหนเหมือนกันบ้าง อาหารอะไรเน้นบำรุงน้องค่ะ

VIP Member

ก่อนท้องหนัก66.3 พอท้องแพ้หนักมากกินอะไรไม่ได้ช่วง1-3เดือนแลก ลงมาเหลือ63.1 ตอนนี้7เดือนน้ำหนักขึ้นมา68.9แล้วค่ะ

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะ

4 เดือนกว่า ขึ้นมา 4 โลค่ะ ตั้งใจอยากให้ขึ้นเดือนละโล แต่พอหายแพ้แล้วกินอร่อยมาก แอบกลัวเบาหวานค่ะ 🥺

ดีใจด้วยนะคะ

บ้านนี้ 4 เดือนเหมือนกัน ขึ้นมา 1.7 โล เองค่ะ แต่ไปซาวมาคุณหมอบอกว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์คือ 150 กรัม ค่ะ

ดีจังเลยคะ

16w วันพบคุณหมอพอดีค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่คุณหมอแจ้งว่าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ เลยไม่กังวลค่ะ

ยินดีด้วยคะ

บ้านนี้5เดือน นน.แม่ยังเท่าเดิม นน.ลูก 400กรัม แม่กินเยอะไม่ค่อยได้รุ้สึกแน่นๆท้อง ไม่ค่อยสบายตัวค้ะ

ใช่คะ กินเยอะแน่นท้อง นอน นั่ง ก้ลำบากหลังกินเสร็จคะ

บ้านนี้ท้อง 28 w 6 d น้ำหนักขึ้นมา 8 กิโลกรัม พวงมาด้วยกับเบาหวานค่ะ หมอบอกน้ำหนักเกินนิดหน่อยนะ

บ้านนี้ 16w ขึ้น 8 โล เหมือนกันจ้า ก่อนท้อง 54 ตอนนี้ 62🤣 น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ แม่ยังไม่พบเบาหวานนะคะ😊

ขอให้ไม่เจอเบาหวานนะคะ นี่ก้ภาวนาให้ตัวเองไม่เจอเหมือนกันคะ

บ้านนี้ตอน4 เดือนขึ้นมาโลเดียวจร้า ปัจจุบัน7 เดือนกว่าขึ้น 8 กก. แต่น้ำหนักลูกน้าน 2,100 แล้ววววว

อุ้ววว เก่งมากคะ

บ้านนี้ก่อนท้องหนัก 69 ตอนนี้ 34+2 วีค หนัก 72 ค่ะ ขึ้นมา 3 กิโลแต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์​ไม่ได้กังวลค่ะ

โชคดีจังคะ