คุณแม่ ท่านไหน ทานอาหารรสเผ็ด

คุณแม่ท่านไหน ทานอาหารรสเผ็ด บ้างค่ะ มีผลกระทบต่อทารกในครรภ์ไหมค่ะ

163 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้กินเผ็ดค่ะ ท้องแก่ขึ้นมากรดไหลย้อนเกือบทุกวัน

VIP Member

ทานค่ะ แต่ถ้าเผ็ดมากๆแม่จะเป็นกรดไหลย้อน หายใจไม่สะดวก

VIP Member

บ้านนี้ก็ชอบทานเผ็ด แต่พอท้องทานลดความเผ็ดลงมาหน่อยคะ

กินคะวันไหนไม่ได้กินเผ็ด กินเปรีเยวเหมือนคลื้นใส้คะ

บ้านนี้ทานเผ็ดมากๆคะ เเต่บางจะทีจะเป็นกรดใหลย้อนนะคะ

ไม่ค่อยทานอาหารรสจัดเลยค่ะ กินแต่อาหารอ่อนๆ พวกแกงจืด

VIP Member

ชอบมากเลยค่ะ โดนด่าบ่อยๆ แต่ทำไงได้ทันอยากทานมากเลย 😂

VIP Member

มีผลกับแม่ค่ะ​ แสบท้องทั้งวัน​เลยต้องระวังเรื่องเผ็ด

บ้านนี้ก่อนท้องไม่ทานเผ็ดเลย พอท้องทานเผ็ดจนสามีกลัว

กินตั้งแต่1เดือนจนถึงวันคลอดเลยค่ะ เด้กแข็งแรงดีค่ะ5555