แพ้นมผง

คุณแม่ท่านอื่นเสริมนมให้ลูกยี่ห้ออะไรกันบ้างคะ แพ้นมผงคะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ครั้งแรกเป้นดูเม็คHi-Qคะ ผื่นข้นเต็มหน้าแบ้วลูกคันมากใช้มือถูไถจนแดงบวมคะ เว้นไป 1 สัปดาห์พอเริ่มดีขึ้นเปลี่ยนเป็น S-26 คะ แค่ 3-4ออน ก็เป็นผื่นคันตาบวมด้วย เรยไม่ทานต่อแร้วคะ

5y ago

ยังไม่ลองเลยค่ะขอบคุณมากค่ะ😊

ของลูกหรือของแม่คะ งงค่ะ แล้วที่บอกแพ้นมผงคือหมอบอกหรือยังไง อาการแพ้เป็นยังไงคะ

5y ago

ลูกแพ้คะ ผื่นขึ้นคะและคันด้วยทันทีหลังทานนมคะ

พาไปหาหมอหรือยังคะแม่

5y ago

แล้วหมอแนะนำให้ทำอะไรต่อไหมคะ เช่นทำเทสที่ผิวหนัง หรือให้ลองเปลี่ยนเป็นนมตัวไหน นมถั่วเหลือง นมแพะ นมสังเคราะห์

VIP Member

นูตรามิเจน

Post reply image
VIP Member

เอนฟา Soy Care

VIP Member

ซิมิแลค

VIP Member

Hi-Q soy