10 ตอบกลับ

เราปวดมากแค่2วัน นอกนั้นปวดนิดๆนั่งได้เต็มก้นตอนได้อาทิตกว่าๆ เราดูแลแผลให้แห้งก่อนใส่ผ้าอนามัยทุกวัน ใช้ไดเป่าผมเป่าแผลเลยจ้า คลายปวดเยอะมาก แผลแห้งไวมากจ้าา (ไม่มีใครแนะนำมาเราทำเอง ) สู้ๆนะจ้า เดียวก็หาย

ถ้ายังปวดมาก ไปคลีนิคที่เกี่ยวกับเด็กและผดุงครรภ์นะคะ คุณหมอจะฉีดยาแก้ปวดให้ เคยเป็นแบบว่าแทบจะนั่งไม่ได้ ร้องไห้เลย เพราะคุณหมอเย็บตึงมากๆ พอฉีดยาแก้ปวดและยาแก้อักเสบที่ไม่มีผลต่อการให้นมลูกก็ดีขึ้นค่ะ

เราเจ็บสุดๆวันที่ 2 ค่ะ พอวันที่ 3 เริ่มนั่งได้ พอวันที่ 4 ดีขึ้นเลยค่ะ ช่วงพักฟื้นที่ รพ มีส่องไฟอุ่นๆให้ด้วยค่ะ แผลแห้งไว แถมรุ้สึกปวดน้อยลงด้วยค่ะ

ปวดมากๆประมาน3วันค่ะหลังจากนั้นจะค่อยๆปวดนิดๆค่ะจะนั่งไม่ค่อยเต็มก้นค่ะแจ่แนำะนำให้เรานั่งให้เต็มก้นนะค่ะไม่เกิน2อาทิตย์เราก็จะหายปวดค่ะ

เจ็บจริงๆ 3 วันค่ะ หลัง 1 สัปดาห์ไปก็ค่อนข้างจะปกติมีจี๊ดเป็นบางครั้ง หายปกติเลยประมาณ 1 เดือนค่ะ

VIP Member

เจ็บไม่ถึงอาทิตคะแนะนำไปหาหมอดีกว่าคะ

VIP Member

2อาทิตย์ก็นั่งเต็มกันได้เเล้วค่ะ

VIP Member

อาทิตย์นึงก็เริ่มเบาปวดค่ะ

บ้านนี้เจ็บประมาณ 20 วันค่ะ

ของเรา สองอาทิตย์ค่ะ