13 ตอบกลับ

ท้องแรกเราก็ท้องเล็ก นน. ไม่ค่อยขึ้น โดนพยาบาลว่าประจำค่ะ ว่า นน. ลูกจะไม่ถึงเกณฑ์ พอวันคลอด นน. ขึ้นมา11โลจากก่อนท้อง ลูกคลอดมา 3035 กรัมค่ะ ตอนนี้ท้องสองแล้ว ท้องก็ดูใหญ่กว่าท้องแรก แต่ นน. ก็ไม่ค่อยขึ้น 6เดือนแล้วขึ้นมา5.5 โลค่ะ แต่คุณหมอบอกน้อง นน.ตามเกณฑ์ค่ะ😊

ตอนนี้ท้อง 29+2w น้ำหนักขึ้นรวมแค่ 4 กิโลค่ะ น้องตอนนี้น.นที่คุณหมอซาวน์ประมาณ 1.6g คุณแม่พยายามอย่าเครียดนอนพักเยอะๆ เปิดเพลงผ่อนคลายเวลานอนพัก คุณแม่แข็งแรงลูกเราก็แข็งแรงค่ะ เป็นกำลังใจคุณแม่ทุกคนนะค่ะ

บ้านนี้โดนหมอว่าเรื่องน้ำหนักลง น้ำหนักขึ้นน้อยทุกงวดที่หมอนัด ท้องลูกคนแรกน้ำหนักขึ้นมา 7 โล 2 ขีด คลอด 39+5 week. น้องออกมา 3,200 ค่ะ

ของเราท้องแรกน้ำหนักขึ้นมา5โลค่ะมีแต่คนทักว่าท้องเล็ก บอกว่าลูกเราออกมาตัวจะเล็กพอคลอดออกมาจริงๆน้ำหนัก3600กรัมค่ะ

ท้องแรกออกมา7ขีดตั้งท้องได้7เดือนน้องเสียท้อง2ออกมา2890แข็งแรงดีท้อง3หมอบอกลูกตัวใหญ่มากรอลุ้นเดือนหน้าค่ะว่ากี่โล

คนเเรกท้องเล็กมากค่ะเเต่ลงลูกคลอด3,000. ไม่เเตกลาย ท้อง2. ท้องใหญ่มาก เริ่มเเตก ลายเเล้วค่ะ

ท้องเล็กทั้งสามท้องค่ะ ท้องแรก3080 ท้องสอง2850 ท้องสามเพิ่งผ่าเมื่อคืน2380 ผ่าก้อนกำหนดค่ะ

เราตัวเล็ก ท้องเล็กมาก แต่ลูกออกมา 3240 กรัม

เราก็ท้องเล็กค่ะ 30วีค นนลูก1480กรัม

VIP Member

เราเคยคลอดน้อง 1,300 กรัมค่ะ

คลอดตอน อายุครรภ์กี่วีคคะ น้องก็ต้องอบใช่ไหมคะ