คุณแม่ดื่มนมตราหมีกันมั้ยค้ะ

238 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่ดื่มค่ะ ดื่มแต่นม Organic Grass Fed pasteurized เพราะใกล้เคียงธรรมชาติที่สุด ไม่ดื่มนมในกระป๋อง และนมผง กลัวมันผ่านกรรมวิธีมากมาย ใส่สารเคมีอะไรต่อมิอะไรลงไป วิตามินต่างๆ ที่โฆษณากันก็เป็นเคมี น่าจะหาเอาจากพืชผักผลไม้ได้ สามีห้ามดื่มนมถั่วเหลืองด้วยค่ะ เพราะถั่วเหลืองนำเข้าอาจจะมี GMO ปนเปื้อน

อ่านเพิ่มเติม

เน้นกินนมคนท้อง มากกว่าค่ะ ด้วยหลักโภชนการ และเพิ่มคุมปริมาณนมที่กินต่อวัน นมคนท้องจึงเหมาะสมมากกว่า นมหมีเหมาะกับบุคคลทั่วไปมากกว่า และ ต้องกินหมี 2 กระป๋อง ถึงจะ = 1แก้วของนมทั่วไป ค่ะ

กินค่ะ วันละ 2 ป๋อง แต่จะกินสลับกับยี่ห้ออื่น บ้านนี้ไม่รู้เป็นไร ถ้ากินซ้ำไปนานๆ จะกินไม่ได้ ต้องเปลี่ยนไปเรื่อย5555

อย่าดื่มเยอะนะค่าา อย่าอัดแต่นมเปลี่ยนทานอย่างอื่นบ้าง นมถั่วเหลืองบ้าง(น้ำเต้าหู้) ระวังน้องจะแพ้นมวัวตอนคลอด

ดื่มค่ะเเต่คื่มสีชมพูเพราะมันมีสารโฟเลตเลยคิดว่าน่าจะดีกว่าสีอื่นเเต่บางทีสีชมพูหมดก็กินสีเหลืองค่ะ

ดื่มค่ะ ส่วนมากเรากินสีชมพู อร่อยดีค่ะ แต่ก็สลับกันไปเรื่อยๆ ทั้งนมวัว นมถั่วเหลือง งาดำ น้ำเต้าหู้

ดื่มแต่ท้องอ่อนจนท้องใกล้คลอด หลักๆสีนี้กินกลางคืน กลางวันกินทุกยี่ห้อสลับกันไป เน้นจืด&หวานน้อย

ก่อนท้องก็ดื่มได้ปกติค่ะ แต่พอท้องกลับดื่มนมวัวไม่ได้ ดื่มได้แต่นมถั่วเหลืองกับน้ำเต้าหู้ค่ะ

4y ago

แม่อาจแพ้กลิ่นคาวของนมวัวเหมือนเราเลยค่ะ อีกอย่างเรากลัวลูกแพ้นมวัว เราเลยไม่กินจร้า

บ้านนี้ดื่มค่ะ อีกสีที่ชอบดื่มคือตราหมี สีชมพูโฟเลตค่ะ ชอบมากดื่มก่อนนอนทุกคืนค่ะ

VIP Member

ตอนท้องดื่มนมตราหมี นน.น้องขึ้นดีอยุ่จ้าา ปต่ต้องสลับกับนมชนิดอื่นด้วยน๊าาา