8 ตอบกลับ

ตอนแรกก็คิดกลัวค่ะ แต่ได้ฟังคุณหมออธิบายเกี่ยวกับวิธีเจาะ การรักษาตัวหลังเจาะ และผลหลังจากทำก็โล่งใจ ไม่เจ็บอย่างที่คิดค่ะแม่ ใข้เวบาแค่แป๊บเดียว เป็นเข็มยาวๆสำหรับถิ่มลงหน้าท้องเมื่อดูดน้ำคร่ำเสร็จก็จบค่ะ นอนพักก่อนสักพัก เมื่อลุกขึ้นไม่เวียนหัวไม่หน้ามืดก็กลับบ้านได้ หลังกลับบ้านไปต้องพักให้เต็มวัน ร่างกายจะดีเองค่ะไม่เจ็บ

ขอตอบแทน ภรรยาเล่าให้ฟังว่าตึงนิดเดียวแทบไม่รู้สึกผมก็อยู่หลังม่านตอนเจาะใช้เวลาเร็วมากไม่หน้าเกิน2นาที แต่หลังจากเจาะต้องดูแลตัวเองดีๆตามคำแนะนำที่หมอให้ไว้สำคัญมาก

สำคัญหลังเจาะต้องพักอย่างน้อย2วัน นอนพักเยอะ ห้ามยกของหนักห้ามเดินทางไกล ถ้าต้องเดินขึ้นบันไดก็ค่อยๆเดินช้าๆ จริงๆหมอจะให้โบรชัวร์มาอ่าน

ถึงวันนัด ไม่ได้เจาะ น้ำคร่ำน้อย ให้กลับบ้านมาดื่มน้ำเยอะๆ 1 อาทิตย์ กลับไปเจาะอีกครั้ง กลับมานอนพักแล้วคะ รอบแรกน้ำไม่ขึ้น ต้องรอบ2 คะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-72246)

ไม่เจ็บค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะตอนท้องแรกท้อง2ไม่ได้เจาะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ขอบคุณนะคะ ตอนทิ่มลงไปรู้สึกตกใจเลยเกร็งคะ ดูดน้ำไม่ขึ้นเกือบถอดใจคะ พอจิ้มครั้งที่ 2 ผ่อนคลาย ก็เลยไม่เกร็ง รวมๆคือ ตกใจคะ เลยเจ็บเพราะเกร็งเอง 😢😢😢😢

ตอนจะไม่เจ็บนะคะแต่กลับมาพักแล้วรู้สึกเจ็บๆค่ะ

เป็นไงบ้างคะคุณแม่ หลังจากเจาะแล้ว

เจ็บเหมือนมดกัด หลังเจาะก็ปรกติค่ะไม่มีอะไร

ใกล้วันละคะ ตื่นเต้นมากคะ

ตอนนี้ไม่มีอาการอะไรค่ะปกติดี